สอบถามปัญหา code 51 ครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย kunchitpon, 7 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kunchitpon

kunchitpon New Member Member

13
    0
    0
    ช่วงที่ผ่านมาตอนวิ่งบนทางด่วนในช่วงความเร็วสักเกือบๆ ร้อย หรือช่วงที่ต้องการเร่ง บางครั้งรถมีอาการเร่งแล้วตื่อๆ ไปเฉยๆ ผมเลยลองเช็ค Code ดูปรากฎว่าเจอ code 51 จะมีสาเหตุ มาจากจุดไหนและจะมีวิธีการแก้ไขได้ตรงจุดไหนบ้างครับ (ระบบน้ำมันที่เคยทำมาแล้วก่อนเกิดอาการนี้ คือ เปลี่ยนปั้มติ๊ก, กรองเบนซิน, ล้างหัวฉีด ครับ)

2. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    น่าจะระบบน้ำมันนะคับ แรงดันอาจจะไม่ได้ ต้องลองมาเช็คแรงดันรางดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้