ไฟหน้าไม่สว่างครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jit95, 17 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    รถผมไฟหน้าไม่สว่างครับ เราจมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ:)

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ถ้าไม่ขัด ก็ต้องหาของใหม่ละครับ

3. jit95

382
    0
    0
    ขัดแล้วครับพอดีที่โรงงานผมมีเครื่องขัดอคิลิค ขัดซะใสเลย แต่มันจะเกี่ยวกับหลอดหรือระบบไฟมั้ยครับ

4. [BOND]

[BOND] Member Member

30
    0
    6
    ใส่หลอดซีน่อนเลยครับ รับลองแจ่ม ตอนนี้ผมใส่อยู่เห็นชัดเจนกว่าเดิมมากครับ.

บอนด์.

5. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    คุณบอนท์...โคมจะไม่มีปํญาเหรอครับ....

6. [BOND]

[BOND] Member Member

30
    0
    6
    เท่าที่ทราบหลอดซีน่อนใช้ไฟเพียง 35 วัตต์ บวกลบ (หากข้อมูลผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะครับ) ความร้อนที่ออกส่องออกมาจากหลอดเย็นกว่าหลอดเดิมมากครับ แถมแสงส่องสว่างมากกว่า.
    ปล. โคมที่ใช้ผมยังใช้ตัวโคมติดรถเดิมๆอยู่ และอุณหภูมิสีที่ี่ใช้คือ 8000 k. จะออกสีขาวครับ.

บอนด์.

7. jit95

382
    0
    0
    ไฟซีนอน น่าสนใจครับผมก็คิดว่าแบบนั้นนะ

8. chinaboychamp

chinaboychamp New Member Member

2
    0
    0
    แชมป์ประดับยนต์ :: ศูนย์รวมไฟแต่งรถยนต์ นำเข้าจากประเทศไต้หวันและจีน อุปกรณ์ประดับยนต์ อาทิเช่น ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ ไฟหน้าเพชร ไฟท้ายโดนัท ไฟท้าย LED ไฟท้ายแต่ง ไฟมุมแต่ง ไฟเลี้ยวข้างแต่ง ไฟกันชนแต่ง ไฟตัดหมอก โคมไฟเดิม ๆ แบบติดรถ ชุดหลอดไฟ HID XENON พร้อมกล่องบัลลาส มีหลายค่า K ใส่ได้กับรถยนต์ทุกรุ่น รับประกัน 1 ปี กระจังหน้าแต่ง กันสาดประตูทุกรุ่น ครอบกระจกแบบมีไฟ ครอบไฟหน้าไฟท้ายโครเมี่ยม มือเปิดประตูโครเมี่ยม เบ้ารองมือเปิดประตูโครเมี่ยม เสาประตูสแตนเลส ชายบันไดสแตนเลส และจำหน่ายอะไหล่รถยนต์แท้ ทั้งรถญี่ปุ่นและรถยุโรป จำหน่ายปลีกและส่ง พร้อมบริการจัดส่งสินค้าด่วนทั้งในกรุงเทพและต่างจังหวัด สนใจติดต่อแชมป์ เบอร์โทรศัพท์ : 081-711-3223 เปิดร้านทุกวัน เวลา 09:30-18:00 น. ครับ สามารถเข้าชมสินค้าที่ www.champpradubyont.com

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้