แม็กอ็อฟเท่าไหร่ดีถึงจะสวย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย S-MTX@HLC, 11 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    MTX ตามหาแม็กอยู่ครับแต่ไม่รู้ว่าอ็อฟเท่าไหร่ถึงจะเหมาะแบบว่าหน้าเท่าไหร่หลังเท่าไหร่อ่ะครับถึงจะไม่ติด รบกวนพี่ๆด้วยครับ และถ้าจะใส่เบรคหน้าของอริสโต้นี่ต้องแปลงอะไรมั่ง ขอข้อมูลด้วยครับ ขับแก่ๆมานาน ว่าจะทำสักหน่อย:teeth:

2. ผมว่า 17 แท้ๆสักชุดก็หล่อแล้วครับ ส่วนเบรคต้องรอเซียนละกันครับ

3. ขอบ17Japan หน้าอย่าต่ำกว่า8 หลังอย่าต่ำกว่า9 แหร่มๆ
    OFF อย่าให้เกิน+20 กำลังสวย จะได้ไม่ต้องรองสเปเซอร์
    ถ้าโหลดก้ออาจมีติดบ้างนิดหน่อย ไปแก้ไขซุ้มล้อเอาหรือเลือกขอบยางที่มันหุบๆ
    ขนาดยางยอดฮิต หน้า235 หลัง255

4. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    ตามป๋า เลยครับ สวยๆ

5. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ตามนั่นเลยคร้าบ ว่าแต่แม็กซ์ยุ่นๆไปซื้อที่กันอ่ะ อยากได้ใหม่สักชุด

6. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    มีแสนหมดแสนครับ จัดไปครับ

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    มีแสนหมดสองแสน อิอิ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดูล้อสวยๆ ครับ

9. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ เรื่องMAXโอเค แล้วเรื่องเบรคละครับพี่ๆ ดีนะมีแค่หมื่นคงหมดไม่ถึงแสน 555+

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มีหมื่นก็หมดหมื่นเเน่นอนครับ อิอิอิอิอิ

ล้อถ้าจะใส่จิงๆเนะนำล้อ ญี่ปุ่นเลยนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียดายภายหลัง

มีคนหลายคนจะบ่นเเบบว่ารู้งี้เก็บตังอีกหน่อยดีกว่า

ราคาต่างกันไม่เท่าไร เอา หน้า8หลัง9ออฟ อย่างให้มากกว่า 38 ก็หล่อแล้ว

เบรคอาริสโต้ มีร้านรับเเปลงหลายเเบบ

1. ตัดหูบนของตัวรถออกเชื่อมหูใหม่ เเล้วรองบูชหูล่างเอาก็ไส่ได้

2. ทำอแดปเตอร์เข้ากับหูเดิมของตัวรถ

ขึ้นอยู่กับความถนัดของช่างนะครับ

11. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เลือกล้อก็ดูสีเดิมๆนะครับ ล้อแท้ต้องสภาพแห้งๆเลยครับ ส่วนเรื่องเบรคตามพี่แมนว่าเลยครับ แต่ใส่อาริสโต้ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

12. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    รอชมครับ

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามที่ปลาทานแมนว่าเลยคับ

14. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    จัดมายังครับ

15. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    อาริสโต้ สู้ๆ

16. หรือจะหมดยุค Sky จัดมั่งดีก่า โต้ๆๆๆๆๆ อิอิ

17. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ตามข้างบน อิอิ

18. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    ขอบคุณครับพี่ ล้อหายากมากกะลังดูอยู่ครับไม่อยากต้องใส่อะแด็ปเตอร์ มีก้อสิบแปดอีก
    ส่วนเบรคผมว่าจะทำเอง เลยมีคำถามต่ออีกนิดครับ ทำอแดปเตอร์นี่หมายความว่าไม่ต้องตัดอะไรแต่ทำเพิ่มใช่ไหมครับ
    แบบว่าทำอแด็ปเตอร์ให้เข้ากับตัวปั้มและรถใหม่โดยใช้ดุมเดิมหรือป่าวครับ

19. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ประมาณนั้นครับเเล้วตัวดุมตรงมรการกลึงอีกนิดหน่อยเพื่อครอบจานได้อะครับ

20. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    17 หาของยากจังทำไมเดียวนี้มีแต่ 18

21. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ใจเย็นๆครับ มันแล้วแต่จังหวะ...บางครั้งก็ 17 เพียบเลยครับ

22. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ใจเย็นๆๆไม่ต้องรีบค่อยๆๆหาไป

23. รอๆ 17 ดีกว่านะ

24. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ตามเพ่ๆข้างบนเลยคราฟ

ล้อแท้....มานหล่อก่าเยอะ

25. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    แย่แล้วครับพึงไปจองหลังคามาแม็กก้อว่าจะเจอเนื้อคู่แล้วแต่...................:cry:รถชนรถพ่วงยับเลยครับคราวนี้ซวยเลยเงินหมื่นที่จะทำหมดแน่แถมไม่พอ

26. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    ว่าจะเอารูปให้ดูแต่ลงไม่เป็นครับ

27. งั้นขอให้กลับมาสวยมากก่าเดิมนะคับ

28. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอชมครับ

29. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    กลับมาสวยไวไวนะครับ...เอาใจช่วย!!!!

30. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ล้อแท้...ตูมเดียว...จบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้