กำหนดการงาน Option 4-5 ธันวาคม 2010

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย chai import, 1 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    และแล้วก็ถึงเวลาของความเร้าใจของเหล่าบรรดาขุนพล ผู้หลงใหลในพลังแห่ง DRAG ภายใต้ชื่องาน Option REV UP 2010 พร้อมกระแทกคันเร่ง 4-5 ธันวาคม 2010 นี้ โดยมีรถแข่งเข้าร่วมการแข่งขันร่วม 200 กว่าคัน และมีเงินรางวัลร่วม 1 ล้านบาท และมีสื่อต่างๆ มารองรับมากเป็นประวัติการณืของงานแข่งควอเตอร์ไมล์ อีกทั้งยังร่วมแสดงศักยภาพทางความแรงให้เหล่าผู้บริหาร Option JAPAN ได้รับรู้ถึงความแรงในบ้านเรา โดยมีกำหนดการณ์ต่างๆ ดังต่อไปนี้

3 ธันวาคม 2010

12.00น ตรวจสภาพ + ซ้อมรถราคา 200 บาท

เสาร์ที่ 4 ธันวาคม 2010

9.00-9.30 น. ประชุมนักแข่ง

9.30-22.00 น. ทำการคัดเลือกรถ แข่งเพื่อเข้าชิงชนะในวันถัดไปในแต่ละรุ่น (ทั้งหมด 19 รุ่น)ในรุ่น Rev Up นำเวลา 10 อันดับในวันนี้เพื่อมอบใบ Certificate

*หมายเหตุ ใบ Certificate ที่จะแจกในรุ่น Rev Up จะแจกในวันอาทิตย์

อาทิตย์ที่ 5ธันวาคม 2010

9.00-9.30 น. ประชุมนักแข่ง

9.30-11.00 น. ทำการแข่งขันเริ่มจากรุ่นที่ 1 ถึงรุ่นที่ 3 เพื่อหาผู้ชนะในแต่ละรุ่น และมอบรางวัล

11.00-12.30 น. ทำการแข่งขันเริ่มจากรุ่นที่ 4 ถึงรุ่นที่ 6 เพื่อหาผู้ชนะในแต่ละรุ่น และมอบรางวัล

12.30.14.00 น. ทำการแข่งขัน เริ่มจากรุ่นที่ 7 ถึงรุ่นที่ 9 เพื่อหาผู้ชนะในแต่ละรุ่น และมอบรางวัล (เปิดโอกาสให้ กอง บ.ก. ญี่ปุ่นสัมภาษณ์นักแข่ง ทั้ง 9 รุ่นที่พึ่งแข่งจบไป เพื่อลงหนังสือ option ที่ ญี่ปุ่น)

14.00-15.30 น. ทำการแข่งขันเริ่มจากรุ่นที่ 10 ถึงรุ่นที่ 12 เพื่อหาผู้ชนะในแต่ละรุ่น และมอบรางวัล

15.30-17.00 น. ทำการแข่งขันเริ่มจากรุ่นที่ 13 ถึงรุ่นที่ 16 เพื่อหาผู้ชนะในแต่ละรุ่น และมอบรางวัล

17.00-18.00 น. มีการแสดงโชว์จากสาว FHM และ จับรางวัลแจกของผ็เข้าชม

18.00-19.00 น. ทำการแข่งขันเริ่มจากรุ่นที่ 16 ถึงรุ่นที่ 17 เพื่อหาผู้ชนะในแต่ละรุ่น และมอบรางวัล

19.00-19.30 น. ทำพิธีเฉลิมพระเกียรติเนื่องในวันที่ 5 ธันวาคม แจกเทียนและสดุดีพร้อมกันทั้งสนาม

19.30-21.30 น. แข่งขันสองรุ่นสุดท้าย 18-19 พร้อมมอบรางวัลและพิธีจบการแข่งขัน

*หมายเหตุ อาจมีการเปลี่ยนแปลงตารางเวลาเพื่อความเหมาะสมกับวันงาน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ธันวาคม 2010
  2. devil7j

devil7j New Member Member

17
    0
    0
    ขออนุญาตแนะนำนิดนึงนะครับ
    ใช้คำว่า"หมายกำหนดการ"ไม่ได้นะครับ เพราะคำนี้ใช้กับพระมหากษัตริย์และเชื้อพระวงศ์นะครับ
    ใช้"กำหนดการ"ก็พอแล้วครับ

3. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เห็นชื่อหัวข้อ ต้องรีบเข้ามาแก้ไขให้เลย

แก้ไขไปเรียบร้อยแล้ว

4. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    รับทราบคับ ฤดู แห่งความมันส์..... เริ่มเเล้ว

5. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ถ้าทำตามกำหนดการได้จะดีมากเลย

hot rod ปีที่แล้วกว่าจะประชุมนักแข่งได้

ปีนี้บ้านนอกขอเข้ากรุงอีกซักครั้ง ......

6. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    วันเสาร์เช้ามีตรวจสภาพมั๊ย.........

7. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    งานนี้ห้ามพลาด

8. chai import

2,241
    167
    0
    ต้องขออภัยด้วยนะครับ รู้เท่าไม่ถึงการ

ขอบคุณ พี่เก่งมากครับ

9. Rev Up Gangster

Rev Up Gangster New Member Member

20
    0
    0
    รายชื่อ อู่/ ทีมที่ร่วมทำการแข่งขันนะครับ

1 YA SERVICE
    2 Y FLY power by Yo
    3 ปรีชายนต์
    4 อาร์ท สุพรรณ ช่าง เวอร์
    5 แจ็ค VJ
    6 BACK STAGE
    7 K-SPORT
    8 FULL OPTION
    9 GT-GARAGE
    10 T - SPEED
    11 อู่ ทองเต็ม
    12 RAM 77
    13 เอ๋ สุกิจ
    14 RP 2
    15 SY UNIQUE
    16 1 POINT
    17 NARAKA
    18 TURBO DYNAMIC
    19 KENG SERVICE
    20 R SPEC 2
    21 NAKAOKA
    22 GOLF AUTO CAR
    23 PROJECT V
    24 PROSTREET
    25 PROSTREET 2
    26 ACM GARAGE
    27 V - PRO
    28 อ้น พระประแดง
    29 BAZZ SPEED
    30 MITSU ONLY

UP DATE คร่าวๆเรียกน้ำย่อยก่อนนะครับ

พี่ๆทีมใดที่สมัครแล้ว ถ้ามีการตกหล่นรายชื่อ ออกมาแสดงตัวเลยนะครับ

10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ยอดเลย ^^

11. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    โอวว ว่างพอดี ต้องไปๆ

12. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    Signal (ซิกแน่ว) ก้อไปนะค๊าบบบบบบบบบบบบบ....ไปตั้งแต่พรุ้งนี้เยยยย

13. taiong

taiong Member Member

200
    5
    18
    +++++++++++++

14. hks6969

hks6969 New Member Member

38
    1
    0
    อู่ดัง ๆ ไปกันเพียบ ห้ามพลาดดด !!

15. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    อัพคับ พรุ่งนี้แล้ว:cool:

16. chai import

2,241
    167
    0
    อู่ tuner by AEK ก็ไปด้วยครับ

17. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    แข่งที่ไหนครับ ไม่เห็นบอก ...

18. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เเข่งที่สนาม BDA ครับ (สนามคลอง 5)

19. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ห้ามพลาด

20. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    นักซิ่งร่วมจุดเทียน ผมว่า เป็นกิจกรรมที่สุดยอดเลย

21. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    ไปดูมาเมื่อวานเซ็งมากครับ ขออนุญาติ comment หน่อยนะครับ

กำหนดการจะมีไว้ทำไมครับ รอจนถึงเกือบเที่ยงคืน ยังแข่งไม่ไปถึงไหน คนเข้ามาดูจ่ายเงินนะครับ ไม่ได้เข้ามาดูฟรีๆ หงุดหงิดมาก แข่งคันนึง รอไปอีก 20 นาที รอ รอ รอ รอ........ ระบบการจัดการยังไม่ถึงครับ ไม่รู้ตกลงอะไรกันไม่ได้ จนสุดท้ายรอดูรุ่นใหญ่ไม่ไหว กลับก่อนกันหมดทั้งกลุ่ม เสียอารมณ์

22. overeoy

overeoy New Member Member

3
    0
    0
    เห็นด้วยกับข้อความก่อนหน้านี้ครับ ทุกวันนี้มันม่ายช่ายกีฬาแล้วแหละ มันกลายเป็นธุรกิจหลอกคนดูเป็นครั้งๆ ไป ถึงว่าถ้าไม่ใช่งานใหญ่จริงๆ ทุกวันนี้แทบไม่มีคนเลย หรือถ้าทางทีมจัดงานคิดว่าเปลี่ยนแปลงระบบการจัดงานไม่ได้จริงๆ เพื่อนๆ คนดูที่รักกีฬาประเภทนี้ก็คิดว่าเรามาดู " มวยปล้ำ " กันละกันครับ จะได้ไม่ต้องคิดมาก ทุกอย่างถูกจัดวาง ถูกออกแบบผลทุกอย่างไว้หมดเเล้ว ....

23. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    ครับ กลายเป็นว่าทุกคนก็เคยชินแล้วก็คิดเหมือนกันหมดว่าถ้าจะไปดูรุ่น Dragster ก็ไปตอนตี 1 ขึ้นไป

ก่อนออกไปเมื่อวานผมโทรไปสอบถามข้อมูลกับผู้จัดตอนบ่ายแก่ๆ ก่อนออกนะครับ เพราะเห็นเป็นงานใหญ่เลยชวนเพื่อนๆหลายคนไปดูครั้งแรก กลัวเบื่อ ผู้จัดย้ำบอกว่า ออกมาเลยครับ วิ่งแบบ rotation รุ่นใหญ่ก็ได้ดูเร็ว แล้วก็อีหรอบเดิมครับ

ผมไม่ได้มีอคติอะไรทั้งนัั้นนะครับ แต่มันหงุดหงิดจริงๆ อยากให้ปรับปรุงครับ

24. grumpygal

grumpygal New Member Member

4
    0
    0
    รบกวนทีมงานเก็บเอาข้อคิดไป คิด พิจรณา ดู ว่ายังไง?
    นักแข่ง ทีมงาน คนดู ไปด้วยใจ ตั้งใจไปจริงๆ

25. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ขอติ เลยนะครับ เรื่องการควบคุมเวลาการแข่งขัน งานนี้สอบตกนะ

อ่านดูรูปแบบการแข่งขันดีมาก ชิงไฟวัดกันทั้งรถ ทั้งคนขับ

แต่ติดเรื่องเวลาการแข่งขันนี่แหละครับ ขาดช่วงนานมากๆ

กำหนดการบอกจบ 21.30 น. ของจริง ตี 2 กว่าๆ

และจากเหตุการณืเมื่อคืน ผมว่าน่าจะเพิ่มรถกู้ภัยที่ปลาย Track ก็น่าจะดีนะ

ขอบคุณที่จัดงานดีๆ ให้ชมกันครับ

26. procagivaracing

1,336
    21
    0
    ผมไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไรกันหรอกนะครับ

ผมรู้เเค่ว่าผมรอดูต่อไม่ไหว เลยกลับก่อน

เเข่งได้ 3-4 คู่ เเล้วรอ เกือบครึ่งชม. ตลอด

ใจอยากดูรุ่นใหญ่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เเต่ทนดูไม่ไหวมันดึกเกิน + เสียอารมณ์ด้วย

อย่าโกรธผมนะ ผมพูดเรื่องจริง คนดูข้างๆ ผม เค้าก็พูดกันเป็นเสียงเดียวเหมือนกัน

ชอบพี่โก้เป็นพิธีกรในงานมาก ฮาทุกงาน คลายเคลียดได้ดีเลย ฮาเเล้วยังมีสาระด้วย ตรงนี้ขอชม

27. Skunk3

Skunk3 New Member Member

36
    0
    0
    ผมอยากบอกว่าการจังงานครั้งนี่ห่วยมากไม่มีความตรงเวลาเลยเเล้วจะมีตารางเวลาไปทำไมครับเเล้วบวกกับที่ว่ากำลังวิ่งกันได้ฟิวล์เเล้วเเท้ๆก็มาหยุดอยู่เฉยๆเพื่ออะไรครับบอกผมหน่อยคนดูเค้ามาดูรถวิ่งนะครับไม่ได้เสียตังมาดูรถจอด

ผมอาจจะพูดเเรงไปหน่อยนะครับเเต่นี่คือความรู้สึกของผมเเละเพื่อน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:33:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:32:28 ----------

ผมอยากบอกว่าการจังงานครั้งนี่ห่วยมากไม่มีความตรงเวลาเลยเเล้วจะมีตารางเวลาไปทำไมครับเเล้วบวกกับที่ว่ากำลังวิ่งกันได้ฟิวล์เเล้วเเท้ๆก็มาหยุดอยู่เฉยๆเพื่ออะไรครับบอกผมหน่อยคนดูเค้ามาดูรถวิ่งนะครับไม่ได้เสียตังมาดูรถจอด

ผมอาจจะพูดเเรงไปหน่อยนะครับเเต่นี่คือความรู้สึกของผมเเละเพื่อน

28. grumpygal

4
    0
    0
    ก็รอบ 2ของบางรุ่นวิ่งเสร็จตอนเกือบบ่ายสองมาประกาศอีกทีเกือบสี่ทุ่ม...กี่ชม.?

29. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    รับสมัครพร้อมตรวจสภาพหน้างานวันเสาร์

มาเปลี่ยนกติการุ่น Rev-Up วันเสาร์ตอนบ่ายสอง โ ดยไ ม่ต้องวิ่งสองรันแรก ลากรันสามไปวิ่งตอนค่ำ

แล้วจะให้เสียเวลาไปวันศุกร์ แล้วก็แหกขี้ตาไปแต่เช้าวันเสาร์ทำไม

งานระดับประเทศ !?!?!?

30. grumpygal

4
    0
    0
    สมัครหน้างานได้ด้วยเหรอ? ตรวจสภาพวันศุกร์วันเดียวไม่ใช่เหรอ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้