อัพเดท!!! ด่านรีดไถระบาดทั่วกรุง!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evolutionlab, 30 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ช่วงนี้ผมตื่นสายบ่อยมากๆ เลยต้องเอารถไปทำงานเกือบทุกวันเลย อยากแจ้งเตือนให้ระวังด่านรีดไถกันนะครับ

เส้นเกษตร-นวมินทร์มุ่งหน้าม.เกษตร ผมเจอมา3ครั้งแล้ว 9โมงเช้ามันตั้งด่าน!!!!! โอ้บร๊ะจ้าววววววว

9โมงเช้า จะตั้งหาพระปิตุลาเมิงหรออออ รถติดบานตะเกียง ช่วงเวลารีบไปทำงาน บ้ารึเปล่าเฮ้ย

ผมเจออยู่2จุดครับ สลับๆกันไป

1.หน้าโรงเรียนเลิศหล้า

2.หลังโรงเรียนสตรีวิทยา

โดยบีบถนนเหลือ2เลน มันโบกแหลก จักรยาน มอเตอร์ไซด์ ตุ๊กๆ 3ล้อ กระบะ รถยนต์ รถบรรทุก

ใครผ่านไปผ่านมาก็ระวังๆกันนะครับ เท่าที่สังเกตุน่าจะเป็นด่าน"เถื่อน"ขนาดใหญ่

อัพเดท!!!

เพิ่มจากเมื่อวานนี้ที่เจอที่อื่นอีก

1.ถนนนวมินทร์ ช่วงหน้าปัฐวิกรณ์(บดินทร์2) ทั้ง2ฝั่ง สายๆถึงบ่ายๆ
    แก้ไขโดยวิ่งเลนขวามักจะรอดครับ ตรงนี้เน้นมอเตอร์ไซด์ซะส่วนใหญ่

2.ถนนศรีนครินทร์ ขาออกช่วงหน้ากรีนสปอต ก่อนถึงแยกหมู่บ้านนักกีฬา ฝั่งนี้จะเจอกลางวัน กลางคืนจะมาตั้งขาเข้าแทน
    กลางวันรอดบ้างไม่รอดบ้าง หนียากเพราะมีไฟแดงข้างหน้า ส่วนกลางคืนเคยแต่นั่งยังไม่เคยขับรถผ่าน แต่เพื่อนเจอก็ถอยหนีเข้าหลังเอแบค

3.ถนนศรีนครินทร์ ขาออกช่วงเลยแยกพัฒนาการไป มุ่งหน้าซีคอน บางวันตั้งแต่ประมาณ3ทุ่มเป็นต้นไป
    ด่านนี้เหมือนตั้งเฉยๆตั้งให้รถมันติดไปอย่างนั้นล่ะ ยังไม่เคยโดนเรียก

4.ซอยอ่อนนุช คือเลยจากด่านเมื่อกี้มาน่ะล่ะ เลี้ยวขวาเข้าอ่อนนุช จะเจอตรงตีนสะพานเลย ถ้าข้ามสะพานมาจากอ่อนนุชอีกฝั่งลงสะพานมาก็จ๊ะเอ๋เลย
    มีทั้ง2ฝั่ง ตรงนี้รถจะติดมากๆๆๆๆๆๆๆ เจอได้ช่วงประมาณ4ทุ่มถึงตี3ยังเคยเจอ ด่านนี้ส้นteenมาก ถ้ารถติดๆล่ะชัวร์
    มีอยู่แค่2เลน ปกติก็ติดอยู่แล้วนี่ทั้งทำฟุตบาท รถ2แถวจอด ทั้งรถลงสะพานมา แถมด่านแม่งเข้าไปอีก
    เลี้ยวมาแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้กัดฟันเข้าอย่างเดียว ไม่งั้นก็ใช้พวกซอยลัดเลี่ยงเข้าทางอื่นแทน

แก้ไขล่าสุด: 2 ธันวาคม 2010
  2. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ขยันแหกขี้ตาหาตังจากคนอื่นกันแต่เช้าเลยเว้ยเดี๋ยวนี้

3. ชั่วอีกตามเคย

4. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    เจอประจำครับสายๆก็ตั้งแล้ว

5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ช่วงขลุกขลิกก่อนกลับ สน. เพราะเช้าต้องออกมาอำนวย จร.

เลยหาค่าข้าวเช้าซะหน่อย

6. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ใส่แว่นดำขับเลยทำเป็นไม่เห็นว่ามันเรียกละกัน ถ้าเป็นด่านเถื่อน เส้นนั้นเมื่อก่อนโล่งเว่อร์ๆ มาหลังๆติดเว่อร์ๆเลย

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เช้าก็ตั้ง.. บ่ายก็ตั้ง.. เส้นเลียบด่วนรามอินทราฯระวังด้วยครับ

8. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    สน.นี้เค้าขยันแหลก จิงๆ เมื่อเช้าผ่านตอน 11.30 น. กะลังเก็บกรวย (หลังสตรีวิท2)

9. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ทำไรตื่นสายวะ อิอิ

10. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    เบื่อ ตั้งแม่งรถก้อติด

11. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
  12. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ประจำเลยครับ แต่เดชะบุญผมยังรอดมาได้

13. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ตามเคย...

14. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    วันนี้ ก็ตั้ง เห็นแล้วหน่ายจริงๆ

15. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ใกล้ปีใหม่แล้ว ต้องทำยอดสิครับ

16. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ช่วงเช้าอากาศมันดีเลยเอาซะหน่อย..........หาค่ากาแฟกะปลาตั้งโก๋........อิอิ

17. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ประจำ รอบเช้า รอบบ่าย รอบดึก ... แดกไม่รู้จักพอ !!!

18. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    พวกนี้มันตั้งเป๊ปเดียวก็ไปเพราะมันโบกแหลก แถวบ้านผมเจอประจำ

19. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ต้องระวังไว้ๆ

เส้นเลียบด่วนมีตรงไหนบ้างครับพี่??

20. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เพื่อนปอมกุซวยเจงดั้นตื่นสายย ..รับทราบ

21. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    ต้องระวังคับผมต้องอ้อมหนีไปทางรามอินทราตลอดเลย มันไถกันมันจิงๆ !!!

22. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ไม่ไหวอะนะ แบบนี้

23. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    บางทีมันตั้งกรวยทิ้งไว้ไม่เก็บด้วย มรึงนะมรึง

24. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    ใกล้ปีใหม่ หาแดก กันเข้าไป

25. < สุขใจแรลลี่ >

< สุขใจแรลลี่ > New Member Lady Member

202
    5
    0
    แยกจากเกษตรมุ่งหน้าวิภา เลี้ยวซ้ายเจอเลย รอบแรกมือวางในรถ รอบสอง ไม่ให้ บอกว่าเมื่อวานจ่ายแล้ว....

26. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    จากแจ้งวัฒนะข้ามหลักสี่ไปก่อนถึง ม พระนคร ช่วงสายๆ ถึงเที่ยง ด้วยครับ

27. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เดวนี้ด่านเยอะมากกกกกกกก

28. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    หาฟีโน่ขี่ดีกว่าพี่

29. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ขยันไปไหนครับ

30. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เพิ่งโดนมาเหมือนกันครับ...

เรื่องมีอยู่ว่า...เมื่อวันเสาร์ที่มีวีเทคปาร์ตี้กันนั่นล่ะ ผมไม่ได้ไปเลยเอารถไปเสริมหล่อ
    ด้วยการไปยกท่อที่มันห้อยๆให้ชิดกันชน หลังขึ้นมาอีกนิด
    ที่ร้านท่อที่ไปทำประจำแถวๆโชคชัย 4-สตรีวิทย์ 2 โดยใช้เส้นทางเกษตร-นวมินทร์

ก็สงสัยอยู่ว่าไหงวันเสาร์รถมันติดจัง ฟะ ติดตั้งแต่แยกอเวนิว
    วิ่งมาซักพักถึงบางอ้อ...แม่ง บีบเหลือ 2 เลน คิดในใจ...งานจะเข้ามั๊ยเนี่ยกรู

วิ่งไปถึงกรวย มาเลยครับโบกเข้าขวา ผมก็จอดเลยๆไปหน่อย จะกินตังกรู...มรึงก็เดินไกลหน่อยนะ
    พอจอดเสร็จพี่ ท่านก็เดินมาจากด้านหลังรถ ผมก็เปิดกระจกส่ง และนี่คือบทสนทนา...

อี หรวด : "สวัสดีครับ"
    ผม : "หวัดดีครับ"
    อีหรวด : "ขอดูสำเนาใบขับขี่หน่อยครับ"
    ผม : "สำเนาใบขับขี่เหรอครับ?" (มาแปลกเว้ยเฮ้ย...จะไถตังทั้งที เอาสำเนาใบขับขี่เนี่ยนะ)
    อีหรวด : "ครับ"
    ผม : (เอาเว้ย อยากได้อยากยึดก็ตามใจ กรูจัดให้ เดี๋ยวไป xerox ใหม่ก็ได้ฟระ 55+)
    แล้วก็หยิบสำเนาในเก๊ะหน้ารถให้ไป
    อี หรวด : ทำหน้างงๆ แล้วก็ถามว่า "ตัวจริงไม่มีเหรอ?"
    ผม : (อ้าว ไอ้บร้า เมื่อกี๊บอกจะเอาสำเนา กรูจัดให้แล้วยังมาขอตัวจริงทำแป๊ะอะไรฟระ)
    ด้วยความขี้เกียจมีปัญหา เลยบอกว่า "ไม่ได้พกมาครับ มีแต่สำเนา"

อี หรวด : "ขอดูทำเบียนรถด้วยครับ พกมามั๊ย?"
    ผม : หยิบสำเนาให้ไป
    อี หรวด : "แจ้งเปลี่ยนสี ขาว-ดำแล้วนี่"
    ผม : (มรึงจะมาข้อหาไหนกะกรูฟระ)
    อีหรวด : "เครื่องเดิมหรือเปล่าเนี่ย?"
    ผม : "เครื่องเดิมครับ"

อีหรวด : "ไม่ได้พกใบขับขี่มาเหรอ ปกติต้องพกด้วยนะ เนี่ยเรียกตรวจตามปกติ"
    ผม : (เอาไงกะกรูฟระ) "ไม่ได้เอามาน่ะครับ"
    อีหรวด : "ไม่ได้นะ ขับรถต้องพกใบขับขี่ตัวจริง ไม่ได้พกมาก็ผิดน่ะสิ เนี่ยดูแล้วอย่างอื่นก็ไม่มีอะไร"
    ผม : (เอาแล้วไง หาเรื่องกรูจนได้แล้วมะล่ะ จะยื่นให้ดูดีมะหว่า?)
    อีหรวด : "ถ้าไม่ได้พกใบขับขี่มา งั้นก็เลี้ยงน้ำหน่อยแล้วกันนะ"
    ผม : (เล่นกันง่ายอย่างนี้เลยเหรอ เอาวะลองควักให้ดูก็ได้ ไหนๆก็ไม่มีอะไรผิดแล้วนี่มรึงบอกมาเอง)
    "อ๊ะ...เดี๋ยวนะครับ ผมขอหาอีกทีนึงพี่" แล้วก็ทำเป็นค้นกระเป๋าตังทุกซอกทุกมุม
    "อ้อ...อยู่นี่เอง พี่ครับนี่ใบขับขี่" แล้วหยิบให้ดู
    อีหรวด : ยื่นมือมาดึงบัตรไป พลิกดูหน้า-หลัง 2-3 รอบ
    ผม : (เคืองตั้งแต่ยื่นมือมาดึงบัตรไปแล้ว มีสิทธิอะไรฟระ กรูให้ดูเฉยๆ นี่ถ้าหาเรื่องยึดกรูจะด่าให้)

อีหรวด : "โอเคครับ ขับรถดีๆนะ" แล้วก็ยื่นทั้งหมดคืนมาให้
    ผม : "ขอบคุณครับ" แล้วก็ขับรถหน้าระรื่นออกมา (นึกๆดูแล้ว ถ้ามันไม่คืนนี่ กรูคงยาวนะเนี่ย - -" )

นี่ถ้าผมให้ดูใบขับขี่ตัวจริงตั้งแต่แรก สงสัยบทสนทนาคงเปลี่ยนเป็นอีกอย่างแหง
    มีหวังคงเดินหาข้อหารอบรถเชียว แหละ ดีที่พี่ท่านเห็นว่าแจ้งข้อหาไม่พกใบขับขี่อย่างเดียวก็คงพอ
    เพราะ ข้อหาอื่นๆผมก็แจ้งลงแล่มไว้หมด ถูกต้องปกติดีแล้ว ไม่มีอะไรให้เล่นงานได้ (ในระดับที่ไม่โดนด่า)
    เจอผมควักใบขับขี่ตัวจริงมาแสดง เลยไปต่อทางอื่นไม่ทัน เพราะไม่ได้คิด

อยากกินน้ำก็ซื้อกินเอง แล้วกันนะเพ่ ตังผมน่ะกินไม่อร่อยหรอก...มันติดคอ เดี๋ยวพี่จะสำลักน้ำตายเอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้