เติมแก๊สโซฮอล์ ถูกกว่า 40 สตางค์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pluggem, 28 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pluggem

pluggem Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้เติมน้ำมันแก๊สโซฮอล์ 91 / 95 ที่ปตท. ถูกกว่าปั้มอื่นอยู่ 40 สตางค์นะครับ
    มาบอกคนในบอร์ดกันไว้ เผื่อยังไม่รู้กันครับ

2. pluggem

pluggem Guest

0
    0
    0

ปตท.ถูกกว่า 40 สต.

3. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ขอบคุณ ครับ ใช้ sr20de เติม โซออล ตลอด ว่าจะยอมติดแก๊สแล้วไปเที่ยวหน้าหนาวสิ้นปีทีหน้ามืด

4. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ถูกกว่าก็ไม่เติม เอิ๊กๆๆๆๆๆ

5. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  6. puky

464
    28
    0
    น้ำมันกว่า 90% ที่ใช้อยู่ในประเทศมันนำเข้ามา แล้วก็มาเข้าโรงกลั่นใหญ่ๆ ไม่กี่โรง แถวชลบุรี ระยอง แล้วเจ้าเล็ก esso sheel caltex ปิโตรนัส........ ก็ซื้อที่เขากลันแล้วเอามาขายต่อ บางเจ้าก็เต็มสาร ที่โฆษณาว่าแรง ว่าประหยัด หละ สรุปมันก็มาจากที่เดียวกันนั้นหละ

ผมว่าอย่าไปยึดติดยี่ห้อเลยครับ เอาที่ถูก หรือ แถม ของแถม น่ะดีที่สุด

7. freedom+

freedom+ New Member Member

79
    1
    0
    ผมเติม gas91มาตั้งแต่มีจำหน่ายตอนแรก
    ยังไม่มีปัญหาไรเลยครับ เติมทุกยี่ห้อครับ

8. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ขอบายเหมือนกันครับ นอกนั้นได้ทุกปั๊ม

ปล. ขอบคุณที่มาแจ้งนะครับ

9. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขอบคุณครับ

10. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ไม่นานมานี้

เติมของเจ้าที่ว่านี่แหละ

ผมวามันแปลกๆยังไงไม่รู้ มีแขก มีน๊อกด้วย

พอเติมเจ้าอื่นผสม ลงไป กลับดีขึ้นเห็นๆ

11. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    รุ่นพี่ขับไปนาน เติมเจ้านี้ไป สะดุด พอเปลี่ยนปั๊มเติมหาย เหอะๆๆๆๆ

12. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    ผมก้อขอบายด้วยคนครับ ^^

13. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    ผมเติมแล้วสะดุดกระจายเลยครับ เติมตั้งแต่มันเปลี่ยนสูตรใหม่นี่แหละมั้งถึงเริ่มสะดุด หาสาเหตุตั้งนานนึกว่าเป็นที่เครื่องผม ที่ใหนได้พอเปลี่ยนยี่ห้อปุ๊บหายสะดุดปั๊บ

14. ปวดขี้ปวดเยี่ยวเลี้ยว ปตท

ปล. ปตท = ปฏิบัติการณ์หลอกตุ๋นคนไทย

15. puky

464
    28
    0
    กลางเดือนที่แล้วพาครอบครัวไปเที่ยว 12 วัน 3300 กม. เต็มน้ำมันไปประมาณ 350 ลิตร

100%น้ำมันที่เติมเป็นแก๊สโซฮอล , 90% เติม ปั๊ม ปตท. , เครื่องที่ใช้เป็น sr20de หลังหักลากรถหนักเกือบ 2 ตัน ที่วิ่งมา 12 วันก็ไม่เห็นเครื่องมันจะสะดุด หรือมีปัญหาใด

16. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    ผมเดินทางไป จ.ลำปาง แพร่ น่าน เพชรบูรณ์ด้วยคันในรูป Display นี่แหละครับ เครื่อง6A12 V.6 2000CC ทั้งทริปรวมระยะทางเกือบๆ 2000 กม.

อาการสะดุดของผมมีมาสักพักแล้วครับ หาสาเหตุไม่เจอผมไล่ทั้งคอยส์ ทั้งสายหัวเทียน ทั้งหัวเทียน ก็ไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ ก็ไม่ได้เอะใจกับน้ำมันหรอกครับ เติมปั๊มโน้นปั๊มนี่ไปเรื่อยเลยไม่ค่อยได้จับอาการเท่าไหร่เพราะมันเป็นๆหายๆ

ตอนเดินทางไปเหนือช่วงแรกไม่รู้ก็ซัด ปตท.ซะเต็มถัง วิ่งไปสะดุดไป ถังแรกยังมีน้ำมันยี่ห้ออื่นผสมด้วยหนะครับเลยรู้สึกนิดหน่อยๆ แต่อย่างว่าแหละครับ ตาม ตจว.ปั๊ม ปตท.เยอะมาก หลังๆก็เลยเติม ปตท.วิ่งอย่างเดียว ยิ่งวิ่งยิ่งสะดุด สุดท้ายก่อนไปเพชรบูรณ์เลยวิ่งให้น้ำมันเหลือน้อย แล้วเติมอีกยี่ห้อนึง อาการสะดุดหายไปเกือบหมด

ขากลับจากเพชรบูรณ์วิ่งกลับกรุงเทพ กลั้นใจใช้ให้เกือบๆหมดถังแล้วเติมยี่ห้ออื่นที่เคยเติมมาแล้วอาการสะดุดดีขึ้น ปรากฏว่าอาการสะดุดหายไปแล้วครับ

เครื่องตัวอื่นผมไม่ทราบว่าอาการมีหรือเปล่า แต่ Jazz GE ของผมอีกคันนึงเติม ปตท.ก็ไม่สะดุดอะไรนะครับ เครื่องมิตซูผมอาจจะไม่ค่อยถูกโรคกับ Blue Innovation ก็ได้

ปล.Shell กับ Caltex มีโรงกลั่นน้ำมันของตัวเองแถวๆระยองนั่นแหละครับ เพียงแต่ ปตท.มีโรงกลั่นน้ำมันเยอะที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้