โดนชนแล้วหนี ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย lancerz, 23 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lancerz

lancerz Member Member

40
    0
    6
    เมื่อประมาณ 20.30 วันอังคารที่ 23 รถน้าผม(fortuner) ได้ประสบอุบัติเหตุบนทางด่วนประมาณเลยม.กรุงเทพ แถวโค้งวัดสะพาน มุ่งหน้าไปบางนา

โดนรถชนท้าย ไม่รู้ว่าทะเบียนอะไร ยี่ห้ออะไร แต่รู้แค่ว่าเป็นรถเก๋งสีขาว ทำให้รถน้าผมหมุน แล้วโดนรถเมล์ชนซ้ำอีกทีเกือบตกทางด่วน

ตอนนี้อยู่ที่สน.ทางด่วน ร้อยเวรมันก็จะให้หาคนผิด จะหายังไง แ_่งหนีไปแล้ว

** ไอรถที่ชนแ_่งเ_ี้ยได้หนีไป **

ใครที่พอเห็นเหตุการณ์ ช่วยกรุณาโทรแจ้ง 081 9888 450 เป้ 24ชม.

ปล. ขออภัยในคำไม่สุภาพนะครับ

2. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ต้องรีบเลยครับ ไม่งั้นคงจะตามตัวลำบาก รถเค้าอาจจะไม่ได้หนักมาก เลยขับหนีได้ ยังไงแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน ส่วนเรื่องซ่อม ถ้าประกันชั้น1 อยู่แล้วคงไม่มีปัญหา ยังไงสำคัญที่แจ้งความไว้ครับ

ปล.อาจจะต้องลองสืบจากอู่ดู เริ่มจากแถวๆนั่นก่อนก็ได้ครับ เพราะยังไงถ้าโชคเข้าข้างเราอาจจะเจอรถสีขาวเข้าอู่ซ่อมกันชนหน้ากับฝากระโปรงกันมั่งล่ะ

3. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    กล้องบนทางด่วนมีครับ ลองดู

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขอให้เจอตัวโดยเร็วครับ เอาใจช่วย

5. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ลองดูกล้องบนทางด่วน ตามเส้นที่เราขับมา มันคงหาไม่ยากรถสีขาว

ขอให้เจอไวไว พวกชนแล้วหนีต้องจัดให้หนัก

6. jack-za

jack-za New Member Member

43
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ ขอให้เจอคนผิดไวๆ....

7. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    รบกวนโทร 1543 สอบถามได้เลยครับ ขอดูกล้องได้ครับ เราเป็นลูกค้า มีสิทธิ์ สอบถามได้ครับ

8. lancerz

lancerz Member Member

40
    0
    6
    ขอบคุณในทุกกำลังใจนะครับ ตอนนี้กำลังดำเนินการขอดูกล้องวงจรปิดบนทางด่วนอยู่ครับ

ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

9. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หาเจอไวๆครับ

10. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ส่งแรงใจครับ

11. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    หาเจอเร็วๆ... เอาใจช่วยครับ

12. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    ขอให้ได้ความยุติธรรมครับ

13. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ขอให้ตามได้ไวๆครับ

ลองขอตำรวจดูกล้องวงจรปิดบนทางอาจจะรู้เบาะแส

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอให้เจอคนผิดไวๆนะครับ โชคดีที่ไม่ตกทางด่วนครับ

15. mornie

mornie New Member Member

25
    1
    0
    เอาใจช่วยคับ

16. ขอให้คนแบบนี้เร็วๆนะคับ

17. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ลองถามรถเมล์ หรือคนที่มากับรถเมล์ดูคับว่าเค้าเห็นลักษณะรถคันนั้นหรือเปล่า?
    รถเก๋งที่ชนฟอจูนเนอร์ให้หมุนได้ ผมว่าน่าจะเป็นรถยุโรปนะ ไม่งั้นน่าจะต้องเสียหลักไปด้วยกัน

ผมว่าเค้าคงไปไม่ได้ไกลเเน่ อย่างน้อยหม้อน้ำต้องเเตก...

ลองสืบดูอู่สีบริเวณใกล้เคียงดูก่อนคับ หรืออู่ซ่อมรถ ดูรถสีขาวที่มีร่องรอยการชนที่มีสีรถฟอจูนเนอร์ของคุณติดอยู่คับ

ลองนึกภาพเหตุการณ์ว่าชนจากด้านไหนเเล้วเค้าหนีไปทางไหน คับ...

18. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ขอให้เจอคู่กรณีไวๆ ครับ...เล่นซะ Fortuner หมุนนี่ไม่น่าจะไปได้ไกลนะ

19. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ช่วยดันครับ

20. koenma

koenma New Member Member

7,192
    5
    0
    ขอให้เจอตัวไวๆนะครับ

21. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ขอให้จับได้ เล่นซะเละเลย

22. freedom+

freedom+ New Member Member

79
    1
    0
    จับให้ได้นะครับ

23. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    ถึงไหนแล้วอ่ะครับ

24. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    เอาใจช่วยคับจับให้ได้ ไอ้พวกมารสังคม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้