เครื่องสะดุดตอนรอบเดินเบา

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย keacha, 7 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. keacha

keacha New Member Member

31
    0
    0
    รบกวนถามผู้มีประสบการรถผมเครื่องga16ใช้แกสตอนรอบเดินเบามีอาการสะดุดไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุไดแต่เปลี่ยนหัวเทียนใหม่แล้วครับยังไม่หาย

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ลองเทียบกับน้ำมันก่อน
    เอาง่ายๆครับ
    ใช้น้ำมันแล้วปรับให้นิ่งครับ
    พอใช้แก๊สก็จูนให้ได้เหมือนกัน
    ไม่ยากครับ

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    รถพี่เกชา ใช้น้ำมันไม่ได้ครับพี่อ็อด

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ให้ข้อมูลมาน้อยก็อธิบายยากหน่อย แต่เบื้องต้นมีประเด็นอยู่ไม่กี่ข้อครับ
    1.กรองแก๊สตัน
    2.ปรับตั้งเพาเวอร์วาล์วไม่เหมาะสม
    3.มิกเซอร์ขนาดไม่เหมาะสม อาจโตเกินไป
    4.ปรับสปริงแผ่นไดอะแฟรมที่หม้อต้มไม่ถูกต้อง

ในระบบดูดการจ่ายแก๊สจะแปรผันตามแรงดูด ผ่านเพาเวอร์วาล์วไปที่หม้อต้ม ดึงแก๊สมาป้อนเข้าท่อไอดี
    ก็ไม่มีอะไรน่าหนักใจก็เปลี่ยนกรองแก๊สซะเลยแล้วทดลองจูนก่อน ถ้าไม่เนียนก็ค่อยเช็คขนาดมิกเซอร์ครับ

5. keacha

keacha New Member Member

31
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกคำชี้แนะ ไปหาช่างล้างจานจ่ายใหม่หายเลยครับ

6. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    คราบน้ำมันไปเกาะ ที่จานจ่ายเหรอครับพี่

7. Nx-Tum

Nx-Tum New Member Member

7
    0
    0
    ผมชื่อ ที นะคับสมาชิกใหม่
    อ่านจากที่พี่เขียนกัน รถผมก็เป็นคับ

เบื้องต้นหัวเทียนยังไม่ได้เช็คดูนะคับ อยากจะเช็คให้ระเอียดเหมือนกัน
    แล้วพี่พอจะมีร้านเจ๋งๆแนะนำมั้ยคับ ผมอยู่แถวเพชรเกษมอ่ะคับ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้