อยากถามพี่ๆ เรื่องหม้อน้ำ ใบที่ 2 กับ ปั๊มติ๊ก น้ำมัน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nut_Ben_E30, 29 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nut_Ben_E30

Nut_Ben_E30 New Member Member

238
    2
    0
    พอดี จะขยับเทอร์โบ หน่อย บูสเพิ่มนิดหน่อย

อยากดูแบบหม้อน้ำใบที่ 2 อยู่ท้ายกระบะ

ถ้าวางแล้ว ลักษณะเป็นแบบไหน

และอีก อย่างครับ ปั๊มติ๊ก ...... น้ำมัน สำคัญไหม สำหรับ ดีเซล

* พอดีรถ เหยียบครัช แล้วรถว๊อดๆ เหมือนจะดับ ที่ร้านปั๊มบอกว่าใส่ ติ๊กช่วยแล้วจะหายครับ * จิรงไหมครับ *

รบกวนพี่ๆ ใร HLC หน่อยนะครับ

2. โอ้ต้องรอผู้รู้อีกทีทาช่วยดันครับ
    ตั้ม ทอมแคท

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    โมปั๊มมายังละครับถ้าโมแล้วใช้เป็นระบบติ๊กดูดจากกรองโซล่าครับ ถังเอหนึ่งใบ เร็คกลูเร็ตหนึ่งตัวครับ

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ ให้ ครับ ไม่มีความรู้เลย

5. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เครื่องตัวไหนเหรอครับ

6. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ครับพี่ตั๊ม ขอบคุณครับ พี่

ครับ ทำปั๊ม 12 mm มาแล้ว ที่ร้าน เค้าบอกว่า ช่วงซัด น้ำมันมาเร็ว แต่ เวลาถอนคันเร่ง มันเหมือนจะตัดน้ำมันเร็วไป เค้าแนะนำให้ใส่ ปั๊มติ๊ก + ถังเอ อีใบ เพื่อความแน่นอนครับ

แต่ตอนนี้ ขับธรรมดา ไม่มีปั๊มหา มีเฉพาะ ตอน เหยียบ บี้หนัก เท่านั้นครับ

เครื่อง 2 L ครับพี่ เพิ่อเปลี่ยน ลูกแหวน แคม มาครับ

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่ค่อยถนัดเลยคับผม แนวโหด ๆ งี้อ่ะ

เพราะผมเองจะเป็นแนว ๆ บ้าน ๆ อ่ะจร้า

8. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่หมู

อยากรีู้คำตอยครับ อยากเหงรูปหม้อน้ำ ท้ายรถด้วย งานที่คลอง 5 เจออยู่ เอามาโพสแนวทางให้น้องคนนี้ดูหน่อยนะครับ ...... ขอร้อง

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    หม้อน้ำ เห็นสมควรที่มีใบที่ 2 ของตละกูล L

แต่ปั้มติ๊ก+ถังเอคิดว่ยังไม่น่าจะต้องมี

10. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    แล้วพี่มีแบ่งให้น้องคนนี้ สักใบไหมครับ

11. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ดัน ดัน....

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    หาหม้อน้ำรถเก๋งที่เป็นอลูมิเนียมเชียงกงเลย
    เเล้วหาปั้มน้ำด้วยนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:21:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:21:38 ----------

หาหม้อน้ำรถเก๋งที่เป็นอลูมิเนียมเชียงกงเลย
    เเล้วหาปั้มน้ำด้วยนะครับ

13. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ครับ ปั๊มน้ำ นี้ ใช่ของพวก อะไรดีครับพี่แมน

14. แรงอีกแล้ว ควันดำ

15. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ของผมแนวโฟวิน บอกไม่ได้จ้า........

16. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    หม้อตามแมนว่าเลยครับ เอามาแบบครบๆ เลยนะ วางติดกระบะทางด้านแคบครับ

ปั๊มน้ำใช้ของรถตู้นอก ของนิสสัน ยิงจากหน้าไปหลัง

ส่วนปั๊มติ้ก กะ เร็คกลูเร็ต ผมว่ายังไม่จำเป็น เพราะปั๊มทำมา12 มิล เหลือๆคับ

17. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ครับ เรื่องหม้อน้ำ เดียวรอดูอีกทีครับ อยากได้ไว้หลังกระบะอยู่ อีก 1 ใบ ครับ ดูของ A31 อยู่ครับ เอามาใส่ท้ายกระบะครับ

ปั๊มน้ำ ผมมีของ Benz อะครับ ไม่รู้พอไหมครับ

ส่วนเรื่องปั๊ม วันนี้ ไปเปลี่ยนฝาสูงมา อาการยังไม่ดีขึ้นเลย เห็นที่ร้าน เค้าบอกว่า หัวฉีดผม มันต้องใช้ ปั๊มติ๊กช่วย งงไปหมดแล้วครับ แต่ เปลี่ยนฝาสูง มา ช่วยได้ครับ ตอนนี้รถไม่ดับแล้วครับ

ส่วนปั๊มติ๊ก ผมกะว่า ไว้ทีหลังครับ ตอนนี้อยากได้หม้อน้ำมากกว่าครับ

อีกอย่าง ใส่ใส่จากกดน้ำมัน 0.7 บ้างครับ ใส่แล้ว มันวิ่งดีกว่า 0.2 0.5 มากไหมครับ เพราะว่า จะเล่นอยู่ครับ เพราะว่า ไม่อยากทำปั๊มบ่อยแล้วครับ

18. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    เห็นประกาศขายอยู่ใช่คันเดียวกัรึป่าวครับ..ถ้าไม่ใช่ขออภัยครับผม..

ดันๆ...รถแรง...

19. AUTH-can

1,474
    13
    0

หัวฉีดใช้ของอะไรอยู่ครับ ถ้าเป็นของ 2L เดิม ลองเปลี่ยนไปใช้ 5 L หรือ KZ ครับ

ส่วนปั๊มน้ำผมไม่แน่ใจว่าของ Benz พอหรือเปล่า ตรงนี้ขึ้นอยู่กับตำแหน่งของหม้นน้ำลูกที่ 2 ว่าอยู่ส่วนไหน ใก้ล หรือ ไกล สูง ต่ำ ครับ
    แต่ลูกที่ผมว่า หม้อน้ำอยู่ท้ายกระบะพอครับ

20. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ใช่ครับ ตอนนี้ไม่ขายแล้ว ขอเล่น จัดหนักซักรอบครับ

ครับ ผมใช้หัววฉีด ของทางร้าน เพชรเจริญอยู่ครับ อดีตใส่ KZ อยู่ ไม่พอครับ เลยเล่นใหม่ 4 หัว ครับ รู โตๆ

21. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ถ้าหัวฉีดโต ผมว่าต้องติ๊กช่วย รอบสูงถึงจะพอครับ

22. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    สงสัยครับ เดียวบ่ายวันนี้ จะใส่ของ KZ เหมือนเดิมครับ เก้บไว้รอ ก่อนครับ

23. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    อัพให้ตระกลู L แรงๆคับ

24. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ถ้าหัวฉีดโต น่าจะโบใหญ่ บูสเยอะ งันคงต้องเพิ่มแรงดันน้ำมัน

25. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    เพราะตระกลู L มีปัญหา เรื่องความร้อน ตั้งแต่ต้นตระกูล

โบไม่ใหญ่ครับพี่ CT20 อัพใบมา เปลี่ยนโข่งหลังนิดหน่อย บูสน้อย 22 ปอร์น เองครับพี่

26. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ผมว่าลองไล่ดูทีละอย่างครับน่าจะจบครับ

27. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ตอนนี้ไล่แล้วครับ แต้งผลอีกที คงรู้ผลครับ

ส่วนเรื่องหม้อน้ำ ลองดูๆ อยู่ครับ ว่าจะเปลี่ยนปิเนียม ใบหน้า ก่อน ดีไหมครับ

28. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    เปลี่ยนเลยคับ ปิเนียมใบหน้า สะอาดตา

อิอิ เสดแล้ว ถ่ายรูปให้ดูบ้างน้าคราฟ

29. Nut_Ben_E30

238
    2
    0
    ครับพี่ ผมได้ของ 5L ครับ ใบมันจะยาวกว่า 2 L ประมาณ 1 - 2 นิ้ว รอรุ่นพี่ถอด วันที่ 10 นี้ครับ แล้วมันจะเย็นลงจริงรึป่าวครับ

30. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    รอชมรถแรงอีกคัน...ว่าแต่จะเอวไงกับ..2.L...ที่บ้านดีน้า..ฮิฮิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้