เกจวัดความเร็วไม่ขึ้น ไฟเอ็นจิ้นโชว์

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย ToMx, 28 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ToMx

ToMx New Member Member

27
    1
    0
    แต่วิ่งได้เหมือนปกติ อาการนี้สายไมล์ขาดรึป่าวครับ ชี้แนะด้วยครับ

2. ถ้าไฟเช็ค โช น่าจะลองเช็ค code ดูก่อนเลยครับ จะได้รู้ว่ามีอะไรผิดปกติ

3. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    สปีดเซนเซอร์เสียครับ.....ไฟเช็คจะโชว์ด้วย......

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เข้าอู่เลยครับ หายแน่นอน เลือกอู่ที่มีตัวเช็คโค้ดของโตโยต้าด้วยยิ่งดีครับ

5. ปริญญา MR2

ปริญญา MR2 New Member Member

50
    0
    0
    ไฟเอนจิ้น รหัส 42 เป็นรหัสของ สปีดเซนเซอร์เสียครับ

6. ToMx

27
    1
    0
    speed sensor เสียครับ เปลี่ยนมาเรียบร้อย ขอบคุณทุกท่านครับ

ว่าแต่ อยากทราบวิธีเช็คโค้ด พร้อมกับความหมายของแต่ละโค้ดอ่ะครับ

7. ปริญญา MR2

50
    0
    0
    พอดี ผมมีหนังสือ manual ครับ ช่างที่โคราชเอาสี mark ไว้ที่กล่องเช็คโค้ด เวลาเช็คโค้ดก้อเอาหลอดไฟลัดระหว่างที่ mark ไว้ลง ground หลังจากนั้นเปิดสวิทซ์ on แล้วจึงสังเกต code กระพริบ ของไฟเช็คเอนจิ้น ครับ แล้วจึงไปเปิดรหัสใน manual ว่าป็นจากอะไรครับ file ของ manual ผม download มาได้ฟรีๆ ครับ search ในเนต

8. ปริญญา MR2

50
    0
    0
  9. ToMx

27
    1
    0
    ขอบคุณมากมายครับ

10. ปริญญา MR2

50
    0
    0
    ยินดีเสมอ ครับ

11. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    T1และE1 จิ้มไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้