รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย janie105_rx, 27 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. janie105_rx

janie105_rx Guest

0
    0
    0
    นู๋ได้รับมรดกจากพ่อเป็น Civic EK 2000 Auto เครื่อง D16Y8 แล้วบังเอิญไปจูบท้ายรถบรรทุกเข้าอย่างจังจึงเปลี่ยนเครื่องใหม่เป็น D16A หลังเปลี่ยนเครื่องใหม่รถวิ่งอืดมากกกก เหยียบมิดคันเร่งแล้วยังเร่งไม่ค่อยขึ้น แถมกินเก่งอีกต่างหาก ซดน้ำมันไป 8 กิโลลิตร (วิ่งนอกเมือง) ........เศร้าจัง......รบกวนพี่ๆช่วยชี้ทางสว่างให้หน่อยค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    สงสัย วายริ่งสายไฟมาไม่ครบ ไม่สมบูรณ์ ครับ
    หรือเครื่องที่ได้มาสภาพไม่ดี แต่ผมคิดว่าระบบไฟไม่สมบูรณ์ครับ ผมแนะนำให้ไปเช็คระบบไฟดีกว่า อู่แนะนำก็มีอยู่หลายที่ครับ
    ลองบอกโซนที่อยู่มาก็ดีครับ จะได้แนะนำไปที่ใกล้ๆครับ อู่ฮออนด้าดีๆมีเยอะครับ แต่ที่ไม่ดีมีเยอะกว่านะครับ

3. janie105_rx

janie105_rx Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากค่ะคุณคนขับ EK 96
    คือนู๋ได้เอาเข้าศูนย์ Hondaที่สุราษมาแล้วช่างเค้าบอกว่าเป็นที่ระบบไฟก็เลยปรับซะยกใหญ่แต่อาการก็ไม่ดีขึ้น ไม่รู้จะทำยังไงแย้ว

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ช่างศูนย์บ้างทีก็ไม่ได้เก่งไปกว่าช่างข้างนอกครับ เอาตำราเข้ามาเป็นหลัก บ้างทีก็ลืมนึกถึงจุดเล็กไป ส่วนช่างข้างนอกก็อาศัยประสบการณ์ + มั่วเอาบ้างแต่ผลก็ออกมาบ้างทีก็ Ok

เข้าเรื่องดีกว่า เปลี่ยนเครื่องมา สภาพเครื่องเป็นยังไง เปลี่ยนแล้วเปลี่ยนทั้งตัวเลยหรือเปล่าหรือว่าเปลี่ยนเฉพาะตัวเครื่องระบบเกียร์ยังเดิม การประกอบชนกับเกียร์ OK มั้ย
    ช่างที่วางเครื่องมีประสบการณ์หรือเปล่า เปลี่ยนเครื่องใหม่บางทีก็จะเปลี่ยนสายพาน Timing ด้วยเลย แต่ไม่รู้ว่าตั้ง Mark ถูกหรือเปล่า

ยังไงก็ใจเย็นครับ ที่สุราษฯก็ที่อยู่ที่ทำ honda โดยเฉพาะก็มี รอเพื่อนๆ โซนสุราษฯมาแนะนำอีกทีครับ

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    รอพี่ๆที่สุราษมาช่วยหาอู่อีกทีครับ ผมมีเพื่อนที่นั่นอยู่ผมจะลองถามดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้