Evo. Thai จัด Party New Year กันหน่อยม๊ะ /สรุป 18.00 น. ร้าน "เรื่องสนุกคืนนี้" (สุดถนนเรียบด่วน ตร

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 29 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เพื่อนๆ สนใจ จัด ปาร์ตี้ ปีใหม่ Evo. Thailand กันเอาปะครับ

ใครมีร้าน เเจ่มๆ สถานที่ สวยๆ งามๆ ขับกลับเเล้วไม่เจอด่าน 5555

เอามา เสนอกันครับ ถ้าสนใจกันเยอะ อยากเจอ อยาก ปาร์ตี้เล็กๆกัน

เดี๋ยวให้ประธาน โอ๋ เเละ Staff ช่วยๆกันจัดครับ

ผมเสนอเป็น ร้าน The Pool ครับ (รามอินทรา)

งานนี้ผมขอสนับสนุน น้ำขวดสีเเดง 4 ขวดครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2010
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    โหวต วัน และ สถานที่ จัดมีทติ้ง ปีใหม่ Evo Th ครับ

เชิญเพื่อนๆเสนอ ไอเดีย วันที่ และ ร้าน
    สำหรับจัดงานครับ

อืม มีเพื่อนหลายเสียง เสนอที่ RCA ที่เดิม ส่วนวันโหวตมาครับ:cool:

3. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18
    ที่ไหน หนูไปด้วยครับบบ !!! อิอิ

(ของเป็นแกะ แดง ละกันครับบบ)

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    the pool ไม่มีด่านหรอ

5. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ช่วงปีใหม่ คงต้องเฝ้ารีสอร์ทล่ะครับ ปั่นเงินใว้แต่งรถปีหน้า 555

แต่ถ้าเสนอได้ ขอเป็นคืน countdown ที่รีสอร์ทครับ มีดนตรีสด มีบาร์ มีอาหารทะเล มีบรรยากาศ ทุกอย่างครบ ขาดแต่เพื่อน ๆ ชาวอีโวนี่แหละครับ
    จัดมาครับ จัดมา

6. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    ไปค้างต่างจังหวัด ....ดีก่า คับ

กลัว เจอด่านฯ ที่สูดดดดดดด

7. nagoya

2,118
    3
    38
    ผมว่าเอาวันที่ เราไปอัดรายการ GURU Test Car ช่องเนชั่นชาลแนล / True Vision วันอาทิตย์ที่ 19 ธค.53 ดีปะครับ

อัดรายการเสร็จ เเล้วไปนั่ง ชิวๆกันต่อ เอาเเบบ สบายๆ ไม่หนักหนาครับ

เพื่อนๆ ว่าไงกันดีครับ

8. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    อาทิตย์ที่ 19 ธ.ค. กลางคืนผมอาจจะไปได้ครับ ถ้าไม่มีอะไรฉุกเฉิน
    สถานที่เดี๋ยวคิดออกแล้วมาโพสต์ใหม่ อยากได้ที่ open air สาวเยอะ ๆ ใกล้ ๆ ทางด่วน ใกล้ ๆ อย่างว่า หรือที่......... route 66 ก็ได้ครับ

9. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    อาทิตย์ที่ 19 ธันวา ครับ ไหนๆก็เจอกันอยู่แล้ว ต่อเลย

10. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    เห็นด้วยคับ อาทิตย์ที่ 19 ถ้าผมไปได้หลังจากเสร็จงานแล้วคงต้องกลับเพชรบูรณ์เลยอ่ะคับ น่าเสียดายอ่ะ
    รอฟังโหวตก่อนดีกว่า เดี๋ยวค่อยขอเคลียร์คิวงานคับ

11. nagoya

2,118
    3
    38
    คิดว่าเพื่อนๆ หน้าจะเลือกวันที่ 19 กันนะ เพราะไหนๆ เราก็มี Meeting ถ่าย VDO เเล้ว

ที่เสนอ THE Pool เพราะ ไม่ห่างจากที่เราถ่าย VDO กัน ไปง่ายๆครับ

เเละไม่ห่าง ทางด่วนด้วย ( รามอินทรา) ใครจะไป Motor Way ก็ขึ้นทางด่วนไปง่ายครับ

ผมก็กลับทางบางนา ขึ้นทางด่วน เเล้ววิ่งยาวเหมือนกันครับ

ที่อยากไปที่นี่เพราะ ที่จอดรถสดวกด้วย เเละนั่งดูรถไปด้วยก็ได้ครับ

12. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เสาร์ 19 ก็ดีครับ ช่วงๆ สิ้นเดือน กลัวชน กับงาน บริษัท

13. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    ไปไหนไปกันคร้าบบบบบ ^______^

14. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    19 ก็ดีครับ

15. nagoya

2,118
    3
    38
    เดี๋ยว ให้ ประธาน โอ๋ เเละ staff ช่วยกันประสานงานเรื่องจองร้านครับ

ช่วงนี้ งานยุ่งๆกันนิดนึง เดี่ยวรอ โอ๋ มาสรุป สถานที่ให้ครับ

16. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    The Pool อีกแล้วเหรอเบื่อแล้วอะน่าจะสี่รอบแล้วมั้ง
    ที่อื่นดีไหม

17. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รีบๆโหวต ครับ
    จะได้สรุป ครับ
    รอผลโหวตซัก 1 อาทิตย์นะครับพี่ต่าย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:46:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:46:37 ----------

รีบๆโหวต ครับ
    จะได้สรุป ครับ
    รอผลโหวตซัก 1 อาทิตย์นะครับพี่ต่าย

18. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    วันที่ 19 นี้เป็นวันดีจริงๆ เที่ยงงานแต่งงาน บ่ายmeeting, ค่ำกินเลี้ยงกับพวกพี่ๆ เพื่อนๆ evo th

^______________^

19. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    19 ด้วยคน...แต่ ไม่เอา the pool...นะ : )

ฉันจะไปที่..อโคจร...อิอิ:teeth:

20. nagoya

2,118
    3
    38
    อะ ใครมีที่ไหน ว่ากันไปเลยครับ หาร้านเด็ดๆ มากันหน่อยครับ

หรือจะมาฝั่งนี้ สมุทรปราการ The 40

21. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ถ้าเน้นอาหารตา และ แสงสีกัน
    สงสัยจะต้องกลับมา Route66 ตามคำเรียกร้องซะแล้วมั้ง 555..

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:03:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:02:58 ----------

ถ้าเน้นอาหารตา และ แสงสีกัน
    สงสัยจะต้องกลับมา Route66 ตามคำเรียกร้องซะแล้วมั้ง 555..

22. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    วันที่คร่าวๆ ก็น่าจะเป็น 19 แล้ว
    ส่วนสถานที่ที่เสนอกันมา ตอนนี้มี
    1. The Pool
    2. The 40
    3. Route66
    4. โอลเล้ง RCA

มีร้านอื่นเสนอกันอีกมั้ย
    แต่ถ่ายรายการใกล้ๆ มีนบุรี หาร้านแถวๆเส้นเรียบด่วน น่าจะไม่ต้องขับรถไกลนะครับ
    ลองเสนอกันมาดูครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:09:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:09:32 ----------

วันที่คร่าวๆ ก็น่าจะเป็น 19 แล้ว
    ส่วนสถานที่ที่เสนอกันมา ตอนนี้มี
    1. The Pool
    2. The 40
    3. Route66
    4. โอลเล้ง RCA

มีร้านอื่นเสนอกันอีกมั้ย
    แต่ถ่ายรายการใกล้ๆ มีนบุรี หาร้านแถวๆเส้นเรียบด่วน น่าจะไม่ต้องขับรถไกลนะครับ
    ลองเสนอกันมาดูครับ

23. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    19 สะดวกสุด แนะนำใกล้ๆสถานที่จัดงานดีกว่าครับ เรื่องสถานที่เดี๋ยวคิดก่อน

24. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมเสนอหมู่บ้าน สัมมากร ครับ ใกล้ดี ร้านเยอะ และ สามารถกลับขึ้นทางด่วนได้เลย

มีร้าน ละเมอ นั่ง ริมน้ำ บรรยากาศ ดีครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:12:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:11:53 ----------

ผมเสนอหมู่บ้าน สัมมากร ครับ ใกล้ดี ร้านเยอะ และ สามารถกลับขึ้นทางด่วนได้เลย

มีร้าน ละเมอ นั่ง ริมน้ำ บรรยากาศ ดีครับ

25. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    มีร้านใหม่บรรยากาศดีที่จอดรถใกล้ที่นั่งกินแถวเรียบด่วนตัดเส้นเกษตรนวมินทร์
    http://www.ltf-4dinner.com/index.php?actions=contact_us

แล้วก็มีลานเบียร์คริสตัลเปิดแล้ว

26. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    4dinner ก็สวยครับขับผ่านหลายรอบแล้ว
    ส่วนที่ สัมมากร มีพรีวิวร้านให้เพื่อนๆดูมั้ยดิว ริมน้ำก็น่าสนใจ

27. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    4dinner ก็สวยครับขับผ่านหลายรอบแล้ว
    ส่วนที่ สัมมากร มีพรีวิวร้านให้เพื่อนๆดูมั้ยดิว ริมน้ำก็น่าสนใจ

28. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ไปไหนไปกัน ที่ไหนก็ได้ว่ามา:):):)

29. Ball evo7

Ball evo7 New Member Member

81
    0
    0
    ไปไหนไปด้วยครับ

30. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    http://www.isarapost.net/overview.php?c=12&id=14445

อันนี้ร้าน C2 ไม่เคยนั่ง แต่เห็นเขาว่า บรรยากาศ ดีมาก

http://www.smilefishing.com/board/index.php?board=11;action=display;threadid=3615

อันนี้ ร้าน ละเมอครับ อาหารก็พอโอเค แต่ บรรยากาศริมน้ำ สบายๆ ลองดูครับ จริงๆ มีอีกหลายร้าน เลยครับใน สัมมากร

ถ้าเน้นกิน ต้อง ครัวที่สอง เรือนรส 2 ร้านนี้อาหารอร่อย แต่ไม่เหมาะแก่การนั่ง ทานเหล้า ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้