รบกวนผู้รู้ช่ายหน่อยนะคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Boy Evolution, 27 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boy Evolution

Boy Evolution New Member Member

12
    0
    0
    รถเครื่องอีโวสามขับสี่เวลาเปิดแอร์แล้วรอบมันสวิงเหมือนสะอึกอย่างแรง แต่ถ้าปิดแอร์แล้ววิ่งรอบเดินเรียบปกติ อยากทราบว่าจะแก้ได้ยังไงคับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    1. เซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ ปรับตั้งผิดตำแหน่ง หรือ เสีย
    2. ISC servo motor ที่ใต้ลิ้นปีกผีเสื้อไม่ทำงาน
    3. สาวยแวคคั่ม หลุด-รั่ว-หลวม
    4. กำลังอัดเครื่องยนต์รั่วไหล

ลองตรวจสอบดูครับ ให้ช่างที่ชำนาญเครื่องมิตซูโดยตรง จะใช้เวลาตรวจสอบและแก้ไข ได้ไม่ยากครับ
    เป็นอาการเฉพาะของเครื่องตัวนี้ครับ

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ลองวัดไฟจากได แล้วหรือยังครับ ลองดู ผมเพิ่งเจอมาอาการนี้ ไฟไม่พอปั่นคอมแอร์ โดนค่าไดไป 4000 หายเลย
    ตอนแรกได้ไฟ 9.xx-10.xx Volt พอเปลี่ยนได วัดไฟได้12.xx-13.00 Volt อาการที่ว่าหายเหมือนปลิดทิ้ง
    โชคดีที่ยังไม่เปลี่ยนแบต ไม่งั้นชุดใหญ่ ถ้ามี timer รุ่นที่วัดไฟได้ ก้อลองดูครับว่าไฟตอนเปิดแอร์
    กับปิดแอร์เป็นแบบที่ผมว่าไหม ถ้าไม่ใช่ปัญาหานี้ก้อ ไปเช็คตามรายการของพี่โอ๋เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้