ช่วยแก้ปัญหาเครื่องรอบต่ำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Yak_mu, 4 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yak_mu

Yak_mu New Member Member

4
    1
    0
    คือว่าติด gas มาใช้มาประมาณ 4-5 แล้วเวลาใช้น้ำมันรอบเครื่องก็ปกติแต่พอใช้ gas แล้วรอบเครื่องจะต่ำมากประมาณ 500-600 ได้ น้ำมันรอบอยู่ 1000 รถผมติดแบบ Fixmix แต่รถผมไม่เห็นมีที่กรอง gas ท่อเข้าหม้อต้มก็ไม่เห็นม้วนเป็นวงกลมเลยอยากรู้ว่าเกี่ยวกันมั้ยครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยครับ รถอะไร เครื่องอะไร mix กี่มิล แบบไหน วางตรงไหน

3. Yak_mu

4
    1
    0
    เครื่อง 1600 ติดแบบ Fixmix ธรรมดา ติดมา15000 บาท ติดตรงหน้าลิ้นเร่ง ขนาดเท่าไรไม่รู้ครับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ลองย้ายมิกดูครับมาไว้ห่างลิ้นประมาณ 1ฟุต

5. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ท่อไม่ม้วน ไม่มีกรองไม่เกี่ยวนะคับ ทดลองจูดรอบต่ำที่หม้อต้มดูคับอาจจะดีขึ้นคับ

6. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ตอนใช้น้ำมันเป็นหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นเฉพาะใช้แก๊ส จูนที่หม้อดีหรือยังครับ ลองจูนเบื้องต้นให้ดีเสียก่อน มอเตอร์เดินเบาของรถอีก ลองเช็คพวกนี้ก่อน

ถ้าไม่ดีขึ้นค่อยย้ายมิกซ์ครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม

7. Yak_mu

4
    1
    0
    ขอบคุณครับแล้วจะทำทุกวิธีที่ว่ามาเลยครับ

8. izycool

izycool New Member Member

20
    0
    0
    วันนี้ปะป๊าเพิ่งสอนจูนแก๊สเลยเดาว่าน่าจะเป็นที่การจูนนะคะ เหมือนความคิดเห็นด้านบนค่ะ ถ้าตอนนี้ยังแก้ไม่หายลองหาคนที่เค้าชำนาญเรื่องนี้ดูให้ดีกว่านะคะ สู้ๆ:D

9. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
    ลองเปลี่ยนตำแหน่งมิกซ์ดูนะครับ

10. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    อาการนี้เพิ่งจะเป็นใช่ไหมคับ เป็นเฉพาะใช้แก๊ส ใช้น้ำมันไม่เป็นใช่ไหมคับ
    ถ้าใช่ลองล้างหรือเปลี่ยนกรองอากาศดูคับ
    ถ้ายังไม่ดีขึ้นให้จูนเดินเบาที่หม้อต้มคับ เพราะว่าถ้าแก๊สหนาหรือบางก็ทำให้เดินเบาไม่ดีคับ
    แต่ถ้าจูนแล้วก้อไม่หาย ให้ลองย้ายมิ๊กคับ

11. Bitchyyyyy

Bitchyyyyy New Member Lady Member

19
    0
    0
    ลองไปหาช่างที่ทำแก๊ซให้แล้วลองจูน ระบบแก๊ซใหม่ค่ะ เพราะของเราก็เคยเปนแบบนี้ คือ รอบต่ำมากๆ ท่ารถติดๆ คือ ดับเรย ก้อไปจูนใหม่ แล้ว ก็ไม่มีปัญหาเรื่องนี้อีกค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้