Toyota Crown 155 2.0 กับ 3.0

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย xst171, 7 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xst171

xst171 New Member Member

3
    0
    0
    Toyota Crown 155 2.0 กับ 3.0
    มีอะไรต่างกันบ้างครับ นอกจากเครื่อง
    พอดี ตอนนี้เจอตัว 2.0 ราคาไม่แรงมาก สามแสนปลาย อยากทราบว่า ถ้าเทียบกับ 3.0 ห้าแสนกว่า คุ้มมั้ยครับ
    แล้ว เครื่อง 1G ทนมั้ยครับ วิ่งอืดมั้ย อะไหล่หาง่ายมั้ย อนาคต อยากวาง 2J ต้องแปลงเยอะมั้ย

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    1G อืดกว่า กินน้ำมันมากกว่า ออฟชั่นภายในน้อยกว่าอะไหล่หายากง่ายพอๆกัน
    ความทนทานไม่ต่างกัน

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    1G อืดกว่า กินน้ำมันมากกว่า ออฟชั่นภายในน้อยกว่าอะไหล่หายากง่ายพอๆกัน
    ความทนทานไม่ต่างกัน

4. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    นอกจากเครื่อง ถ้าจำไม่ผิด ออฟชั่นจะต่างกันอยู่นิดหน่อย ช่วงนี้กระแส วีเอสโอพี เอ้ย วีไอพี มาแรง ทำให้ ราคาคราวน์ ได้รับอานิสง ราคาสูงขึ้น ซึ่งปัจจัยมาจาก ดีมานด์ เชียร์ใช้ 3.0 ไปเลยคับ

5. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    ต่างกันเยอะเหมือนกันครับ ดูแล้ว ตัว 2.0 จะไม่ค่อยน่าใช้เลยครับ เพราะ option บางอย่างที่หายไปจะทำให้ขาดความเป็น Toyota Crown ครับ

ภายนอกดูแล้วคล้ายกันครับ ถ้าเดิม ๆ มาเลย ก็น่าจะต่างกันที่ล้อครับ ส่วนภายในจุดหลัก ๆ ก็คือชุด Air Swing ครับ เพราะ 2.0 ไม่ได้ใส่มาให้ พร้อมกับ เบาะไฟฟ้าด้านคนนั่ง และด้านหลังครับ

ไอ้ Air Swing นี้แหละครับที่ crown ยุคตั้งแต่รหัสตัวถัง JZ จะเริ่มมีการออกแบบให้มีแล้ว (Lexus ยังไม่มีให้เลย)

ช่วงนี้เห็นมีประกาศขายใน one2car หลายคัน บ้างคันที่บอกที่เป็น 3.0 ไม่น่าจะใช้ครับ เพราะดูจากรูปแล้วภายในไม่ใช่เลย แต่เครื่องน่าจะเปลี่ยนเป็น 3.0 แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้