สอบถามผู้รู้หน่อยครับ กำลังทำ FINO ครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย Tang_GD3, 11 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tang_GD3

Tang_GD3 New Member Member

2
    0
    0
    เพิ่งได้ FINO มาครับ พอดีเห็นภาพคันที่โชว์ใน magazine(คันสีชมพูขาวที่มาจากญี่ปุ่นครับ) แล้วชอบมากๆ อยากทำแนวนั้นครับ คือ เค้าเอา FINO มาใส่ยางหน้าเบอร์ 100/90/14 ยางหลังเบอร์ 120/80/12 ไม่ทราบว่าใส่กันได้ไหมครับ พอดีโทรไปถามที่ร้านยางเค้าบอกว่าถ้าจะใส่ต้องแปลงเยอะมากๆ ไม่ทราบว่าต้องแปลงอะไรบ้างครับ แล้วคันที่โชว์เค้าใส่ล้อตันๆแบบไม่มีลายอ่ะครับ ไม่ทราบว่าล้อตันๆแบบนี้พอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ราคาเท่าไรครับ แล้วท่อยี่ห้อ supertrapp นี่ที่ไหนพอมีขายบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ แล้วยางเบอร์ที่ว่าข้างบนนี้ราคาแพงไหมครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

2. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
  3. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    สวยจังคับ แฟนผมชอบสีฟ้า

4. Tang_GD3

Tang_GD3 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณ endmotorsport ที่เอารูปมาลงครับ คันนี้เลยครับ ใช่เลยแบบที่ต้องการ
    ไม่ทราบว่าล้อกับยางแบบนี้จะเอามาใส่ได้ไหมครับ ต้องแปลงมากน้อยแค่ไหนครับ หรือว่าคันในรูปนี่ทำไว้โชว์อย่างเดียว วิ่งไม่ได้ แล้วล้อแบบนี้จะหาได้ที่ไหนครับ รบกวนผู้หลายๆท่าน ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

5. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    เท่าที่ดูนะคับ ล้อแบบนี้บ้านเราคงหายาก แต่ถ้าเป็นล้อแม็ค ก็ต้องใส่ของพวก JRD คับสวย
    แปลงแกนล้อหน่อย

6. bomfeedback

bomfeedback New Member Member

56
    0
    0
    คันล่ะกี่ตังค์อะฮะอยากซื้อไว้ขี่เล่น

7. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    คันสีชมพูสวยจัง เบาะเป็นขนสะด้วย หน้าขับจัง อิอิ มารชมพู

8. Pun Emperor

Pun Emperor New Member Member

2
    0
    0
    มีเหมือนกัน อิอิ

9. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ท่อกับล้อสุดๆเลย

10. zrega

zrega New Member Member

3
    0
    0
    ใส่ล้อ 12 ได้คับ แต่แมคที่ใช้ส่วนใหญ่เป็นแม็คนอกคับ เลยต้องแปลงดุมคับ เพื่อให้ใส่กับรถบ้านเราคับ
    แต่เดียวนี้ที่บ้านเราก้อมีคนทำล้อ 12 ตันมาขายแล้วคับ ผมไปเจอที่งาน TAPA คับ ส่วนคันนี้ใส่ล้อ taiwan คับ แพงมากคับ ใส่ล้อตันบ้านเราดีกว่าคับ เหมือนคันสีชมพูเลย

11. savoy

savoy Guest

0
    0
    0
    ล้อนั้นมีครับ เอาไปขัดเงาต่อหน่อยได้เลย ราคาแถว 4500 หาร้านที่สต๊อกของยากนิดครับ โทรไปหาเซล สั่งตรงเองละกันครับ
    http://www.daiichialloy.com/index.php?lay=show&ac=photo_view&event_id=3012

ส่วนยางก็มีครับ แนะนำ เอกไพบูลยางยนต์ แยกวงเวียน22 เจ้าของคุยดีมากครับ บอกคนที่ขับฟีโน่ฟ้า-ขาวแนะนำมาได้
    -ล้อหน้า 100/90 ต้องเจียบังโคลนด้านในออก สัก 5เซนต์ครับ ดูภายนอกมองไม่เห็นนะครับ
    -ล้อหลัง 120/70 ต้องรองแหวนหน่อย3-5มม ไม่งั้นติดโช๊ค และล้อจะเอียงขวานิดนึง แต่ได้ความสวยครับล้อใหญ่

ที่ผมเลือก คือ แมกตันแบบนั้น แล้วใส่ยาง KSR 100/90 เท่ากันหน้าหลังครับ เพราะไม่อยากรองแหวน

ต้องขอบคุณ แป๊ะเกี๊ยวกือ และ kingseven จากเวบ http://www.yamaha-motor.co.th/Club/index.asp?cMode=7 ที่คอยแนะนำผมครับ มีอะไรเข้าเวบนั้นได้ครับ

12. savoy

savoy Guest

0
    0
    0
    เพิ่มนิด ถ้าจะเอาตามนั้นเลย
    -แมก คุณบอก 14 กับ 12 ต้องซื้อ แมก 2 ชุดนะครับ ก็ 9000 เหลือ อีก 2อันไว้ดูเล่นครับ

และ ราคายางก็เส้นประมาณ800-900 สำหรับ KSR (IRC ทำในไทย)

13. kamton

kamton New Member Member

71
    0
    0
    *-**--*-*-*-*-*

14. [N]issan

[N]issan New Member Member

3
    0
    0
    ภาพสวยดีนะครับสงสัยต้องลองแต่งบ้างและ

15. nung_ferio

nung_ferio New Member Member

26
    0
    0
    สวยดีคับ

16. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ไม่มีใครชอบ แนวนี้หรอ

ป.ล รถเพื่อนผมนะคับ :D

17. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    สวยครับ

18. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    แอบเข้ามาดูครับ สวย ๆ ทั้งนั้นเลย...

19. offjungza

offjungza New Member Member

14
    1
    0
    สวยดีจ้า

20. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ล้อตัน ดีครับ อึดทน แต่หนักนะ ใส่แล้วจะวิ่งไม่ออกเลย อิอิ

ผมใส่ 12 ครับ
    ยางหน้า 110/90/12
    ยางหลัง 120/70/12

ซื้อหายางแถววงเวียน 22
    ซื้อแม๊กแถววรจักรครับ

21. jo_cfo

jo_cfo New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าอยากได้แบบในรูปแนะนำให้ได้ครับไปที่0รัชโยธินแล้วติดต่อคนที่ชื่อหนุ่มเป็นเจ้าหน้าที่0ครับเค้าสามารถติดต่อคนที่ทำล้อที่อยุ่ในรูปยาง
    เบาะท่อเสร็จแล้วสามารถติดตั้งที่0ได้ครับเค้ามาติดตั้งให้เลยครับ
    แต่อาจต้องใช้เวลาครับสงสัยเรื่องใดก้อบอกคุณหนุ่มได้เลยครับ
    บอกเค้าว่าช่างตั้ม(หัวทอง)แนะนำมาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้