clip คนขับevoโดนจับ@บางแสน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย freedom+, 25 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. freedom+

freedom+ New Member Member

79
    1
    0
    [video=youtube;Pin3q5S_pHM]http://www.youtube.com/watch?v=Pin3q5S_pHM&feature=related[/video][video=youtube;nPuUUKcTVcA]http://www.youtube.com/watch?v=nPuUUKcTVcA[/video][video=youtube;zT_O1AXnIug]http://www.youtube.com/watch?v=zT_O1AXnIug[/video]

2. freedom+

freedom+ New Member Member

79
    1
    0
    [video=youtube;4_CLCOJhNxs]http://www.youtube.com/watch?v=4_CLCOJhNxs[/video]

NON Sr B12 ถูกใจสิ่งนี้
  3. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    โดนซะตำรวจ ^^

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    โดน

5. sinevo

sinevo New Member Member

14
    0
    0
    สุโค่ยไปเลย.......................

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากรู้ว่ารังแกยังไงอะ

7. ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เเต่ดูจากคลิปล้วนๆ ก็ไม่เข้าใจว่ารังเเกยังไงเหรอครับ เเต่ที่ดูเเล้วขัดตาสุดก็คือ กริยา ผมว่าสิ่งที่เเสดงออกไปยิ่งทําให้กลุ่มคน คนรักรถจริงๆดูเเย่เข้าไปอีกนะครับ ตลอดคลิปจะมีการเเดกดันกันตลอด เเถมด้วยจํานวนคนที่รุมกันมากมาย ผมว่ามันดูไม่ดีเลยนะนั้นเเทนที่ผมจะดูเเล้วหาเหตุว่าตํารวจเเกล้งประชาชนตามที่หลายๆคนในนั้นตะโกน ผมกลับเห็นเเต่กลุ่มคนที่เอาเเต่รุมตะโกนใส่ตํารวจมากกว่าอีกนะเนี่ย ทําให้กลุ่มนี้ดูเเย่กว่าตํารวจวะด้วยซําไป อาจจะขัดใจเเต่พูดตามที่เห็นครับ

8. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ผมว่าไหมเหมาะ ลบกระทู้ ไปเหอะ

9. EkRobot

EkRobot New Member Member

30
    0
    0
    เนื้อหาของผม อาจจะไม่เกี่ยวข้องกลับกระทู้นี้นะครับ แต่เท่าที่ผมได้ติดตามอ่านมา กระทู้ที่เกี่ยวกับ งานบางแสน+โดนจับที่งานบางแสนตอนกลางคืน มาทั้งหมด ....แล้วผมเกิดคำถามในใจ

"ตกลงพวกท่านที่ไปซิ่งกลางคืนแบบนั้น ท่านทำถูกแล้ว.... ส่วนตำรวจที่ไปจับพวกท่าน คือตำรวจรังแกพวกท่าน" ผมเข้าใจแบบนี้ถูกแล้วใช่ไหมครับ?

10. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    ดูก็รู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

11. JJ76

JJ76 New Member Member

3
    0
    0
    เดี่ยวดูปีหน้านะผมว่าต้องมีกฎหมายเข็มงวดมากขึ้นถ้ายังปล่อยให้เป็นอย่างนี้อยู่อีก

12. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  13. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    เป็นตำรวจต้องดูแลบ้านเมือง คุนทำถูก แต่มาถือปืนอย่างงี้มันไม่สมเป็นตำรวจเลย ...
    แค่มาไล่ก็พอแล้ว ...

ผมว่าทำอย่างงี้มันเหมือนโจร อ่ะ

14. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    ผมว่าเรารับอิทธิพลเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้เยอะเกินไปหรือป่าว จนลืมอะไรบางอย่างไปมั๊ยคับ ถามว่าคนขับทำถูกไม๊ ตอบได้เลยว่าไม่ ตำรวจทำถูกไม๊ ก็ไม่(เชิง)อีก แล้วอะไรคับที่มันถูก ไหนใครอธิบายให้กระจ่างหน่อยคับ ว่าต้องทำยังไง

15. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อื้มมมม :(

แก้ไขล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2010
  16. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    รู้อยู่แก่ใจกันทุกคน - -

17. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบแต่งรถ ชอบซัดรถ แต่แบบนี้ผมว่ามันเถื่อนไปไหม ผมคิดว่าถ้าผมเป็นตำรวจ แล้วอยู่ในสภาพนั้น ก็คงต้องดึงปืนออกมาไว้ป้องกันตัวก่อนอย่างแรก

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ลองมองดูที่ต้นเหตุครับ

19. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    ไม่รู้สิผิดถูกก็อยู่ในใจละนะครับ คิดถึงชาวบ้านแถวนั้นหน่อยก็ดี

20. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ชมแล้วรู้สึกหดหู่ครับใครรู้สึกเหมือนผมบ้าง

21. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    น่าเห็นใจตร.พูดจริงๆจากใจ ..และที่แน่ๆคลิปที่2มีรถผมวื่งด้วย ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤศจิกายน 2010
  22. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    เถื่อนครับ.........ไม่ใช่ตำรวจนะพูดตรงๆ

23. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ฝ่ายตำรวจ นายเค้าก้สั่งมาอีกที เพราะไม่ยังงั้นประชาชนกดดัน ประนามตำรวจว่าไม่ดูเเลความสงบเรียบร้อยให้ประชาชน

พี่ตำรวจทุกคนเค้าก้ไม่อยากออกมาเหนื่อยหรอกคับ ใครก้อยากทำงานอย่างราบรื่น เเต่ด้วยหน้าที....

ฝ่ายวัยรุ่นก็อยากจะสนุกสนานเฮฮา ตามประสาคนอยากเเรง อยากโชว์ ประมารว่าวันนี้วันของกรูขอปลดปล่อยหน่อยได้ไหม...

ของเเบบนี้พูดยาก ..ถ้าจะจับกันก็มีเข้อหาก่อกวนสร้างความเดือดร้อนในที่สาธารณะ เท่านั้นเอง พวกนี้คงไม่กลัวอะไรเพราะข้อหาเล็กน้อย หาผู้ใหญ่เคลียห์ก็จบ....

24. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เฮ้อ...โตๆกันแล้วครับ

25. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ถ่ายคลิปมาฆ่าตัวเองชัด ๆ

26. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    เกรียน คับ สงสารตำรวจเค้าทำตามหน้าที่คับ

ปล.ผมก็ไปนะครับวันนั้น ชื่อผมก็ตัวเหลืองนะครับ แต่แบบนี้ผมเห็ว่าไม่สมควรอย่างยิ่งครับ สงสารตำรวจเค้า

27. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ขอสรุปง่ายๆ แล้วกันว่า "ใครที่คิดว่า การไปซิ่งที่บางแสนเป็นสิ่งที่ถูก ก็คงต้องปล่อยให้เขาคิดไปอย่างนั้น เพราะเขาคิดแต่ในมุมของเขาเพียงอย่างเดียว

ส่วนประชาชนที่อาศัยในบริเวณนั้นที่ถูกพวกเขาทั้งออกเอี๊ยด แข่งรถกัน ส่งเสียงหนวกหู โหวกเหวก โวยวายกันยันเช้า คงบอกได้ว่า ให้ทำใจไป หรือไม่ก็คิดว่า วันนั้นเป็นวันซวยไปแล้วกันครับ"

วงการรถซิ่งไทย.......... เห็นแล้วหดหู่อ่ะครับ :(

28. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กีฬาวัยรุ่น เป็นที่รู้กันของคนเล่นรถ..................

29. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    พวกเค้าคงไม่รู้หรอกว่าอะไร "ควร" อะไร "ไม่ควร"...เพราะถ้ารู้ ก็คงจะไม่ทำแบบนั้นหรอก
    อนาคตของชาติ เห็นแล้วเศร้าหวะ

30. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    รู้มั๊ยครับว่าพณฯท่านตร.ที่น่าสงสาร ท่านเขียนสำนวนว่าไง

รถยนต์ civic EK นะครับ เป็นพรรคพวกกัน

ท่านว่า

ขับรถด้วยความเร็วสูง
    ดริฟท์
    โดนัท
    เบิร์นยาง

(จำคำพูดที่เป็นภาษากฎหมายไม่ได้)

แสนนึงขำๆไป รอลง2ปี คนนั่งไปด้วยยกฟ้อง

ปล. น่าสงสารตำรวจนะครับโดนด่าพ่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้