รบกวนด้วยครับ ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย rossross, 25 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rossross

rossross New Member Member

5
    0
    0

เป็นเหล็กก้ามปู ตรงชุดเกียร์ ชุดครัช ของอีโว3มันหักสองท่อนเลยครับ ผมจะหาอะไหล่ แทน ของตัวนี้ มันสามารถเอาของรุ่นไหนมาใส่ได้บ้างครับ

ผมลองเอา ของอีคาร์ มาเทียบ มันยาวกว่าอ่ะครับ
    ใครพอมีข้อมูลรบกวนแจ้งด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมเคยแต่ใช้ของ อีโว 3 ยังไม่เคยเอาไปเทียบกับรุ่นอื่นเลยครับ

แนะนำว่า พยายามหาเปลี่ยนใหม่ อย่าเชื่อมดีที่สุดครับ
    เพราะเชื่อมแล้วมักไม่รอด

3. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เปลี่ยนดีกว่า อันตรายครับ ผมว่าหาเเถวๆเซียงกง หน้าจะมีนะ หรืออู้ซ่อม Evo หลายอู่ดูครับ

4. rossross

rossross New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล ครับ ต้องหาไปก่อน ไปเทียบเอาครับ เพราะไม่มีใครแยกขายให้เลยครับ

โชคยังดี ครับ มันหักตอนผม จอดซื้อของ พอจะเหยียบ ครัชออกตัว มันหักพอดี
    ดีที่ไม่หัก ระหว่างวิ่ง ถ้าอย่างงั้น น่ากลัวมาก ครับ

เลยไม่เอาแล้วครัชแข็งๆ เนี่ย กลัวเลย

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องคลัตซ์ เป็นระบบกลไกทางแมคคานิค ที่ไม่ซับซ้อน
    อู่หรือwork shop ตามอเมริกา เค้าก็ทำกันเองในอู่
    แต่ถึงจะเป็น Simple Design ก็ยังต้องการการออกแบบที่ดีและทดสอบ จากวิศวกรโรงงานแล้วว่าสามารถใช้งานได้จริง

คนทำคลัตซ์บ้านเรา ส่วนมากน้อยคนที่จะมีความรู้ถึงขั้น ดัดแปลงกลไกของระบบคลัตซ์ให้ผ่าน โดยปลอดภัยได้
    จะส่งคลัตซ์ให้ใครทำหรือดัดแปลง ต้องคิดให้ดี เพราะวิศวกรเป็นสิบๆคนเค้าออกแบบและทดสอบมา
    แต่ ช่างบ้านเราแค่คนเดียวมาแก้สิ่งที่เค้าออกแบบไว้ เพื่ออะไร? ต้องให้เค้าตอบให้ได้ก่อน

ผมหมดเงินหลายแสน กับคลัตซ์ชุดต่างๆที่ขึ้นชื่อว่าดีที่สุดในโลก มาหลายชุด
    เอามาก๊อปปี้เลียนแบบ โดยสำนักแต่งชื่อดังบ้านเราหลายชุด ไม่รอดครับ
    สุดท้าย คำตอบสุดท้าย คือ เบิกของแท้ ดีที่สุด ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้