ถามเรื่องโมเครื่องเดิมหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 12 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    อยากถามพี่ๆเพื่อนๆว่า เครื่องเดิมๆของB14 สามารถโมเครื่องยนต์เดิมๆให้แรงขึ้นบ้างได้ไหมครับ

แล้วต้องทำอะไรบ้างครับ ควรเปลี่ยนอะไรบ้าง อยากได้แบบเร่งได้ตามใจสั่งอ่า

จะทำได้ไหมนี้ ^^

[พอดีจะเอาไว้ซัดกับแท็กซี่สะหน่อยอ่ะคับ แท็กซี่แถวหอการค้า ขับรถกวนตีนมากครับ เริ่มม่ายไหวเครียดๆ]

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ถ้ายังเดิมๆอยู่มีเรื่องทำได้เยอะมากๆ

ผมเคยทำได้วิ่งดีสุด 16.9 เครื่องGA15

http://racingweb.net/forums/showthread.php?640824

3. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ของผม ผมว่าทำท่อก็ได้นะ เพราะของผมก็ทำเดินท่อใหม่เหมือนกันก็เห็นผลขึ้น แต่มันก็ต้องทำอย่างอื่นด้วยอะครับ ที่สำคัญ!!!อย่าใส่ล้อ17กับรุ่นนี้เลยนะครับถ้าเป็นเครื่องเดิม(อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ...) เพราะเจอกับตัวเองอยู่เหมือนกัน อยากเปลี่ยนไปใส่ล้อ15-16จัง - -*

4. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ถ้าเป็นผม ผมเอาตามนี้แหละ ตามประสาคนบ้านๆ ฮ่าๆ

ขั้นต้น
    1.ท่อ
    2.เฮดเดอร์ เอารอบจัดๆก็4-1 เอาพอขับสนุกก็4-2-1
    3.กรองเปลือยขนาดแล้วแต่ชอบ
    4.หัวเทียน สักเบอร์6หรือ7 เอาเป็น iridium
    5.สายหัวเทียน เอาไฟแรงๆ
    6.คอยล์ โร หรือ เจ
    7.ตั้งองศาจุระเบิดใหม่
    8.หากล่องพ่วง ให้ช่างจูนดีๆให้สักตัว

ลองเอาไปวิ่งบนไดโนและลองขับจริงดู ถ้าเป็นที่พอใจก็จบ แต่ถ้าไม่ก็ไปต่อ

ขั้นกลาง
    1.บดวาวล์ใหม่
    2.เปลี่ยนแคมชาร์ฟ
    3.ปาดฝา
    4.เพิ่มขนาดหัวฉีด ถ้าใส่รางเดิมไม่ลง เปลี่ยนรางใหม่ด้วย
    5.ทดเกียร์ใหม่ ไล่ๆไปตามสเต็บรถแข่งทำกัน หาๆเอานะ
    6.เปลี่ยนคลัชต์ใหม่ เอาที่หนักๆนิดหนึ่ง แบบแผ่นคู่ก็ได้
    7. หาปั๊มดีๆ ใส่สักคู่ ทำถังAด้วย กันน้ำมันนมาไม่ทัน อิอิ
    8. อ่อ ลืมไป หาชุดคิท เอาลูกที่อึดๆหน่อยด้วย

ถ้ายังไม่ไหวอีก สงสัยว่าต้อง......

ขั้นUltimate
    1.ปะหอย เซตโบ
    2. Nos เล่นแบบฉีดตรง

อิอิ หวังว่าคงเป็นแนวทางให้แรงได้สมใจนึกนะครับ ผิดพลาดประการใด หรือทำให้เป็นที่ไม่พอใจของเพื่อนพี่น้อง ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ผมความรู้น้อย ทั้งตัวมี20บาท ได้เท่านี้แหละครับ

5. Excited Rider

576
    2
    18
    ขออกตัวก่อนเลยนะครับว่า ทั้งหมดที่กล่าวมา ผมไม่ได้ทำไรกับรถของผมเองเลย(B11) เพราะผมรับได้แล้วกับคำว่าแอบแซงเพราะแรงน้อย และอีกอย่างด้วย ผมจน ฮ่า ๆ จะมีแค่ง่ายๆก็แค่เดินท่อใหม่เท่านั้นแหละครับ กับต่อท่อให้กรองเดิมไปรับลมเย็นๆ เท่านั้นแหละ อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง เงินทั้งนั้น ผมจน(อีกแล้ว)

6. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    มาแอบดู มีให้ทำเรื่อยๆจริงๆ

7. ta244

352
    0
    0
    มาแอบดู มีให้ทำเรื่อยๆจริงๆ

8. cocoa99

cocoa99 New Member Member

60
    3
    0
    เซ็ตโบแบบประหยัดครับ
    ร้านสังคมเทอร์โบ เปิดอยู่ 15000
    บูทส์ 0.3 ดึงกำลังดี ลองดูครับ
    :sad:

9. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ต้องถามว่าโมขนาดไหนอ่ะครับ ถ้า Step ใช้งานในชีวิตประจำวัน ไม่เปิดเครื่องก็

- เปลี่ยนกรองอากาศ ยกกรองเดิมออก ใส่กรองอะไรที่มันดูดอากาศได้ดีขึ้น

- เมื่อระบบดูดอากาศไหลดีแล้ว ตามหลักก็ต้องมาต่อที่ระบบระบายไอเสีย เปลี่ยนเฮดเดอร์ เดินท่อใหม่

2 อย่างนี้ถ้าทำพอดีกัน แค่นี้ก็วิ่งขึ้นอีกเยอะแล้วน้า ...

แต่ถ้าอยากแรงกว่าเดิมอีก ตามไปดูกระทู้เฟริสได้เลยครับ ...

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เปลี่ยนหมดทุกอย่าง วางเครื่องใหม่ ครับ แรงแน่นอน

11. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    ไม่ได้เข้ามานานเรย ได้ความรู้โมเครื่องเดิมๆไปใช้อีกแว้ว ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมๆได้เรื่อยเรยนะงับ ^^ ให้ความรู้กับผม และเพื่อนๆ ^^

12. ta244

352
    0
    0
    กระทู้พี่เฟิร์ส อ่ะ กะลังดี

13. Excited Rider

576
    2
    18
    คุณ cocoa99 ครับ ของผมบี11เครื่อง อี13เดิมๆ เปลี่ยนเฮดเดอร์ ท่อ กรองเลือย แล้ว รุ่นนี้ลงได้ป่าวครับ 0.3บาร์ กับเครื่องเดิม กลัวไส้แตกครับ แต่อยากพอตึงๆ อิอิ

14. cocoa99

cocoa99 New Member Member

60
    3
    0
    ลองเอาเบอร์ไปสอบถามดูครับ
    พี่แอ้น สังคมเทอร์โบ 0879326343
    เพราะจิงจิงแล้ว เซ็ตแล้วขับพอขำขำ ก้อพอแล้วคับ
    ถ้าอยากแรง คงต้องเครื่องใหม่อย่างเดียวคับ อิอิ
    :sad:

15. ta244

352
    0
    0
  16. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ถ้ารักเครื่องนี้จริงๆ (ไม่มีปัญหาเรื่องเวลาและเงิน) แล้วมุ่งมั่นมาทางนี้ ทำให้ถูกที่ถูกทาง ถูกเรื่องถูกราว

ลืมเรื่องวางเครื่องใหม่ไปได้เลยครับ

17. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    สำหรับคนทำงานแล้ว + ให้เบส 10 กะโหลก ถือว่าสรุปประเด็นโดนใจมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้