SHOW TIME.....

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย joe>2kd@HLc, 7 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    อยากให้เพื่อนๆทุกคนที่ลงแข่ง ช่วยรายงานเวลาที่ตัวเองทำได้ดีที่สุดในครั้งนี้หน่อยครับ
    แล้วช่วยบอกด้วยครับว่าพอใจกับเวลาที่ได้หรือไม่ครับ....

เครื่องยนต์ 1j โบเดิม + กล่องฟ้า + เต็ดโรงงาน + ปรับบูสมีปัญหาที่เราโง่เอง
    กับเวลาที่ทำได้ดีที่สุด 14.3 ไม่พอใจเท่าที่ควรตั้งไว้13.8 ครั้งหน้าแก้ตัวใหม่......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤศจิกายน 2010
  2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    1 JZ อ้อโต้ BY เกษมเซอร์วิส

โบ HKS TWIN BY ประสิทธิ์เทอร์โบ

หัวฉีด 500 CC

CAM HKS 256

F-CON VPRO BY TI

MAX BOOST 1.1

เวลาดีสุด 13.6

ตอนแลกหวังไว้ไนใจเเค่ 14 ต้นก็ดีใจเเล้วไม่คิดว่าจะลงมาเท่านี้

เดี๋ยวหาทางเพิ่มบูช สัก 1.4-1.5 น่าจะมีเลขสวยๆอีก

รอบนี้ประทับใจสุด ตั้งเเเต่ทำรถมาอิอิอิอิอิอิอิอิ

ขอบคุณสำหรับเเรงเชียเเละการให้กำลังใจจากสมาชิกทุกๆท่าน

3. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ของผมก็พอใจกับเครื่องD4D 2500 ตัวนี้แล้วละครับสนามที่แล้ว วิ่ง 17ปลาย
    สนามนี้จูนใหม่ เกียร์แตกก่อนวันงาน1วัน เปลี่ยนเสร็จพอดี ได้ไปวิ่งทำเวลาอยู่ที่ 15.3 กล่อง DFAST ใบเดียว
    จูนเอง ขับเอง พังเอง มันส์ซะใจ
    ...........

4. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ของ นู๋ TiGer 3.0 D

เครื่อง 5L ผูกโบว์ Z บูสน้อยๆ

อย่างอื่นเดิมหมด

กะเวลา 17.3

พอใจแว้วคับ เพ่น้อง

ขอบคุง งานดีๆแบบนี้คับ

5. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    Tiger D4D 3.0 เฟืองเดิม เต็ดไม่มี บูส 22ปอน มีแครี่บอย ยางหน้าไม่กว้างฟรีทิ้งเยอะ >_< 16ต้นๆมั้งคัฟ ปกติเคยไปซ้อมมา ได้15กลางๆ ตอนนี้ไม่รู้เปนไร T+T

6. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ไม่รู้ดีที่สุดเท่าไหร่แต่รอบสุดท้ายที่มีคนดูให้ 15.00 ลองวิ่งครั้งแรกแค่นี้ก็ดีใจมากแล้วคับเพื่อสเตปต่อไป

7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เชียร์ให้ทุกคันครับ เสียงแห้งเลยครับ

8. JZ_std.

8,075
    74
    0
    เป็นเวลาที่สวย เหมือนตอนผมสนามแลกคร่าวที่เเล้วเลยยยยยยยยย

สนามนี้เลยขออีกหน่อยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

9. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เมาแทนทุกคนครับ ยังไม่สร่างเลย อิอิ

10. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ขอค่าท่อยางซิลิโคลนด้วยนะครับ 150 ไม่รับคืนแหล่ะ

11. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    แรงทุกคันเลยครับ

12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    รถเดิมทุกอย่าง มีกล่องจูนใบเดียวครับ
    น่าจะอยู่ราวๆ 15-16 วิครับ จากการหักลบเวลา
    เวลาไม่น่าพอใจครับ หม้อน้ำก็ตัน ดันความร้อนขึ้นสูงปรี๊ด
    และรถตอนจูนวิ่งดีกว่าตอนอยู่สนามเยอะเลย ต่างกันหน้ามือกับหลังมือ
    ไว้โอกาสหน้าครับ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤศจิกายน 2010
  13. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เทอร์โบเดิม บูช 1.2

หัวฉีด 2 เจโบ

เเคม 2 เจโบ

หัวเทียนอิเรเดี่ยม เบอร์ 8

กล่องอีมะเหงก เน่าๆ

ช่วงล่างไม่ทำ

เวลาดีที่สุดของสนามนี้คือ 14.19 ถือว่าดีกว่าเดิมที่คราวก่อนทำไว้ 14.25

ขอบคุณประทานเเมนที่ดูเเลเปนอย่างดี หวังว่าคงมีเลข 13.xx ให้ได้เห็นกัน

14. 1 jz BY ประสิทธิ์เทอร์โบ & จรัลเซอร์วิส พัทยา

เทอร์โบอัพเกรด

หัวฉีด 430

แคมสองเจ

กล่อง ฟ้า

เกีรย์ ญี่ปุ่นแบบไม่มบูรณ์

กับ เวลาดีสุด 14.6xx ไม่พอใจเท่าไหร่ (แต่ดีกว่าที่ประกาศออกไปว่าเอาแค่ 15.xx)

คงต้องสั่งเกีรย์มาใหม่จากญี่ปุ่นอีกแล้ว เพื่อเวลาที่ดีก่านี้ เจอกันใหม่ปีหน้านะคับ

15. joe>2kd@HLc

2,956
    32
    0
    มีอีกป่าว

16. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กองเชียร์เสียงดังมากไฮลักเกิดทุกคันเลย......

17. JZ_std.

8,075
    74
    0
    งะกำลังจะบอกพอดีว่า ถ้าไม่ได้ท่อยางวิ่งไม่ถึง 13 แน่นอนนนนนนนนน

18. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    2kd โทรมๆ เกือบสามแสนโล เกียร์ยังเดิมอยู่

เคยวิ่งดีสุดที่น้ำพอง 16.1

มาวิ่งที่สนามนี้ดีสุดได้ 16.0 ได้วิ่งแค่สามรัน ไม่ชินสนาม ลื่นมาก...ถ้าได้ซ้อมอีกหน่อยก็คงดีขึ้นเรื่อยๆ

ไม่ได้เบิร์นกลัวเกียร์แตก...ได้ 16.0 ก็ดีขึ้นครับ

ปีหน้ามีโปรเจคใหม่แน่นอน

19. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ของผมหวังไว้เท่าเดิมคับ 14.8 แต่ได้ เวลาดีสุด 14.22 คับ

ได้ แคม 2 jหัวฉีด 2 j ครัชเดิม รอบสุดท้าย ลื่นซะงั้น

เดียวคร่าว จัดซัก 13.XXX ปลายคับผม

20. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    สุดยอดกองเชียร์ครับ..เสียงดังฟังชัด....ตั้มทอมแคดดดดด.....

ขอบคุณงานดีๆครับ....

21. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ผมได้ยินพี่ที เชียร์อยู่คนเดียวอะคับ ..... ตั้ม ทอมแคสสสสสสสส 555 ^^

ปล . เมามึนเหมือนกัลคับผมงานนี้

22. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    พี่มุ่ยมาแล้วพี่โอ๋ไปไหน 555+

23. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ปีนี้เวลาไม่ดีเลย เครื่องแรงขึ้น ขับจริงรถเลื้อยเสียอาการเวลาเลยไม่ดี
    ไว้คราวหน้า คงต้องยืมล้อลูกชาย คันดำ ไปไส่เวลาน่าจะดี+++++++

24. joe>2kd@HLc

2,956
    32
    0
    โหวววววววว แคมสองเจทั้งนั้นเลย ถึงว่า............

25. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    เวลาดีๆๆ กันทุกคนเลย ดีใจด้วยครับ

26. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เต็มๆ กันทุกคันครับ เบรินกันไม่เสียดายยางกันเลยนะครับ 5555 กองเชียร์มันส์สุดๆ เสียงดังกว่าลำโพงสนามซะอีก

ผมนั่งเฝ้าถังน้ำแข็งอย่าง เมามันส์ เอิ้กๆๆ สนามหน้าคงต้องขอลองมังแล้ววว ไม่ไหวใจมันเรียกร้อง 5555

27. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ของผมมี พ.ข.ร. จัดให้เดิมๆ ดีที่สุด แค่เนี้ย

28. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    หนุกหนานคับผมปีนี้

ปีหน้าจะทำรถมาลงบ้างแระ

29. จากสนามที่แล้ว เดิมๆ บูช 0.7 วิ่ง 14.635

มาสนาม2 เพิ่มแค่ปรับบูชมือกับทำถัง A เท่านั้น กะว่าวิ่งขำ ขำ แต่ขำไม่ออก
    - ยังไม่ทันได้ซ้อมเรย ท่อแรงดัน power แตก กว่าจะหาของมาเปลี่ยนได้ เสียเวลาไปเยอะ
    (อันนี้ขอบคุณปาทานแระช่างทุกท่านด้วย ที่ช่วยกันคนละไม้คนละมือ ร่วมทั้งน้องโจ้นนท์ ที่ช่วยขับรถไปหาอะไหล่นอกสนาม)
    - ให้ปาทานลองรถนอกสนามด้านหลัง ยังไม่โอ หัวเทียนมีปัญหาอีก (เปลี่ยนหัวเทียนมือสองฟรี ของน้องโจ อีก)
    กว่าจะได้ลงสนามมืด เสียเปรียบคู่แข่งเนื่องจากสายตาม่ายค่อยดี (น่าจะมีรุ่นผู้สูงอายุ 40up มั่งนะ เหอ เหอ)

ลงสนาม
    รันแรก บูช 1.0 สนามออกสลิปไม่ได้ มีปัญหา (แต่แว่วๆจากกองเชียร์ข้างสนามบอกว่า 14.5xx)
    รันสอง วิ่งได้ 15.4xx โดยไม่ทราบสาเหตุ
    รันสาม วิ่งได้ 15.7xx บูชมาช้า ผิดสังเกตุ
    - ออกตัวฟรีทิ้ง
    - ยางดอกหมดเนื่องจาก Burn หนัก (ตามแรงเชียร์ข้างสนาม ๕๕+)
    - Track ลื่นเนื่องจากเปียกน้ำ (หรือป่าว) AD07 ม่ายชอบน้ำ

หลังจาก วิ่งกลับบ้านออกจากสนาม ปรากฏว่าเวลาวิ่งรอบสูง มีเสียงซ่าๆเหมือนสายฝน บริเวณเทอร์โบ
    จากการสันนิษฐาน ของน้องๆแล้ว เทอร์โบน่าจะมีปัญหา เลยวิ่งกลับช้าๆ ในความเร็วไม่เกินร้อย ในระยะทางประมาณ80km
    อนาคต ยังม่ายรู้ รอดูกันต่อไป :confused:

30. HeLL ViGO

HeLL ViGO New Member Member

124
    2
    0
    ผมเวลายังเต่าเหมือนเดิม555555 16.46 ดีที่สุดของคันนี้เเล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้