ลงรูปไม่เป็น : เข้ามาดูวิธีลงรูป(สำหรับคนที่ไม่ถนัด)

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย BD 25 Tซ่านิดๆ, 3 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมลงรูปในนี้ไม่เป็นครับ ช่วยบอกหน่อยเอาแบบเป็นขั้นตอนเลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2007
  1. 300zx

300zx New Member Member

26
    0
    0
    รอ น้อง เอ มา ตอบนะคับ

2. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ง่า พี่ต๋อย งะ อิอิ

โอ เช เ อ มาแว้วว 555+

ลง รูป แบบ ไหน อะ

มัน มี 2 อย่าง อะ

ปอลอ. เด๋ว บอกวิธีหั้ย แปบนึงนะ ไปทำรูปแบบก่อน

3. บอกหน่อยครับ ลงรูปไม่เป่ง

ประมาณเนี่ยครับ กรอบซ้ายด้วย และกรอบขวาด้วยครับ
    a' เรียบจบจากสยามยัง ช่วยบอกวิธีลงรูปหน่อยดิครับขอคุณครับ

4. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    วิธีลงรูปในกระทู้

*ถ้า รูปไม่ขึ้น อย่าว่ากันนะ บางทีเวบมันล่ม งะ อ่านๆ ให้เข้าใจ ไปก่อน มีอะไรผิดพลาดขออภัยด้วย*
    ถ้า อยาก เห็น รูป ก็ ต้อง กด F5 หน่อยนะ เผื่อรูป มันจะขึ้นมาบ้าง เหอะๆ

วิธีลงรูปในกระทู้

1. คลิกที่คำว่า Post Reply (อยู่ด้านล่างซ้ายมือสุดเยื้องกับคำว่า ตอบแบบรวดเร็ว) นะ

2. พิมพ์ข้อความก่อนจะลงรูปนะ ช่องใหญ่ๆ อะ

3. เลื่อนลงมาเรื่อยๆ จะเห็นคำว่า : แนบไฟล์

4. คลิกที่กล่องดำๆ เขียนว่า : อัพโหลดและจัดการไฟล์แนบ

5. จะมีหน้าต่างเล็กๆ ขึ้นมา ให้คลิกที่ : Browse..

6. เลือกรูปที่ต้องการในแฟ้มข้อมูลของคุณลงไป

7. เลือกเสร็จคลิกคำว่า : อัพโหลด

8. คลิกอัพโหลดเสร็จแล้ว ที่หน้าต่างเล็กๆจะขึ้นว่า : ไฟล์ที่อัพโหลดทั้งหมดในขณะนี้ (61.0kb)

9. ปิดหน้าต่างเล็กๆนั้นลงไป แล้วตรงช่องคำว่า : แนบไฟล์ ก็จะขึ้นชื่อไฟล์ที่เราอัพโหลดไว้

10. แล้วคุณก็คลิกคำว่า : ส่งข้อความ เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2007
  5. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    อันนี้ วิธีลงรูปส่วนตัว(ด้านซ้ายมือ อะ)

วิธีลงรูปส่วนตัว(ด้านซ้ายมือ)

1. สมัครสมาชิก RacingWeb ก่อน นะ

2. คลิกที่แผงควบคุมส่วนตัว(อยู่ทางซ้ายมือเราด้านบนนิดๆ)

3. แล้วก็จะเห็นคำว่า : แผงควบคุม-การตั้งค่าและตัวเลือก(อยู่ด้านซ้ายมือเหมือนกัน)

4. คลิกที่คำว่า : แก้ไขรูปส่วนตัว (ที่อยู่ในช่องเดียวกับการตั้งค่าและตังเลือกอะ)

5. หน้าต่างก็จะเปลี่ยนใหม่เพื่อให้เราลงรูปส่วนตัวของเราที่อยู่ด้านซ้ายมือ
      แล้วเลื่อนลงมา ช่องล่างสุด จะเห็นคำว่า : เลือกใช้รูปส่วนตัว

6. คลิกที่คำว่า : Browse ที่ช่อง 4 เหลี่ยมเล็กๆ
      แล้วคุณก็เลือกรูปที่คุณต้องการเอามาลงในรูปส่วนตัวได้เลย

7. เมื่อเลือกรูปที่ต้องการแล้ว คลิกที่คำว่า : เก็บข้อมูลที่ถูกเปลี่ยน
    8. แล้ว ก็ จะ ขึ้น เป็น รูป ส่วนตัว อย่าง ตัว อย่าง นะ

6. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    น้อง..เอ..ใจดี...บอกซะระเอียดเลย...เยี่ยมจิงๆๆ..

7. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    กรอบซ้าย ก็ คือ ข้อมูลส่วนตัว เอ ทำ ให้ดูแล้วนะ

ส่วน กรอบขวา เป็น รูป ที่ลง ในกระทู้ เวลา เรา จะ โพส ขาย ของ หรือ อยากโพส เรื่องราวที่มีรูปประกอบ

เอ ก็ ทำ ให้ เรียบ ร้อย แล้ว

ถ้า ไม่เข้าใจ ก็ ถาม มา เรื่อยๆ นะ

ปอลอ. A ยัง เรียน ไม่ จบ หรอก กิจ เหอะๆ ยัง รัก ม.สยาม อยู่ 555+

8. อิอิ

ขอบคุณครับ แล้วจะลองทำดูครับ

9. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    แฮ่ะๆ ขอบคุณค่ะพี่ตั้ม:D

10. BD 25 T.....ซ่านิดๆ

BD 25 T.....ซ่านิดๆ New Member Member

35
    0
    0
    ลองดูครับ

:cool: :p

11. BD 25 T.....ซ่านิดๆ

BD 25 T.....ซ่านิดๆ New Member Member

35
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับที่ชี้ทางสว่างให้นะครับ

12. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    โทร.: 089-456-4182
    สมาชิกเลขที่: 1374
    รถยนต์: i`zU TFR-Dragon Black
    เครื่องยนต์: 4JA1-2500 c.c
    คลับ: Mini Truck Club Thailand.
    ทีม: Sport Truck.

ขอบคุณ: 406
    คะแนน: 5

ตรงนี้ทำไงให้มันโชวหรอครับ

13. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เอ เก่งจริงๆ ครับ

14. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ก้อ เข้าไ ปที่

แผงควบคุมส่วนตัว
    ที่อยู่ด้านซ้ายมือ ข้างบน อะค่ะ

จากนั้น หน้าก้อจะเปลี่ยน
    แล้วมองลงมาเรื่อยๆ
    จะเหนคำว่า การตั้งค่า...อะรัย นั่น อะค่ะ

มองลง มา อีกนิด

จะ เหน คำว่า แก้ไขข้อมูลส่วนตัว
    คลิก เข้าไปเลยค่ะ

แล้วแก้ไขได้ตามสบาย

พอ เราแก้ไข ข้อมูลส่วนตัวเสร็จ แล้ว ก้อ คลิกที่คำว่า เก็บข้อมูลที่ถูกเปลี่ยน ด้วยนะค่ะ
    :D

ปอลอ. โทษที ที่ไม่มีภาพประกอบ เหอะๆ พอดีกำลังเหนื่อย เพิ่งกลับมาจากระยองอะค่ะ อิอิ

ไม่เข้าใจ ยังงัยโพสถามเลยนะ ยินดีตอบจ้า

15. BD 25 T.....ซ่านิดๆ

35
    0
    0
    ขอบ:sad: คุณครับ

16. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ไม่ได้เก่ง ไร หรอก พอดี ทำได้ เพราะ เอาวิชาเรียน มาใช้ 5555+

17. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เก่งจริงๆ

18. BD 25 T.....ซ่านิดๆ

35
    0
    0
    ลงได้แล้วครับ เอ ขอบคุณครับ

เร็วๆนี้ ครับ NAVARA peak power:D

19. ชิโนบุครับ

ชิโนบุครับ New Member Member

15
    0
    0
    55+......บอกละเอียดเลย...
    ...ปล.คุงเอเรียนม.สยามเหรอ...

20. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0

แม่นแว้วว ค๊า:D

21. musu

musu New Member Member

1
    0
    0
    ขอบคุณครับ

22. kear

kear New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณคับ

23. ลองดูคร๊าบ

24. POSHsy

POSHsy New Member Member

17
    1
    0
    รถแรง

รถแรง

25. neung4JB1

neung4JB1 New Member Member

35
    0
    0
    ขอบคุนจ้า เอ แล้วรูปตงลายเซ็นอาจ๊ะ
    รบกวนนิสนึงจ้า

26. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    รูปลายเซน หรอ มัน ละเอียด มาก ละเอียดกว่า ใส่รูปในเรสซิ่งเวบนะหนึ่ง

สรุป ถ้าทำไม่เปน หรือ ไม่ถนัด มันจะยากนิดหน่อย

เด๋ว เอ ไป ทำ ตัวอย่าง มาให้ดูล่ะกัน นะ รอก่อน
    :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2007
  27. neung4JB1

neung4JB1 New Member Member

35
    0
    0
    ขอบคุนจ้า เอคนสวย + น้ำใจงาม

28. Boy triton

Boy triton Guest

0
    0
    0
    อยากลงรูป

ผมจะลองดูครับ

29. offzadid

offzadid New Member Member

18
    0
    0
    สวยอย่างแรง

:):D;):cool:อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้