ผ้าห่มของปู่

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย เปรี้ยวจี๊ดจ๊าด, 15 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    นายดำเป็นชายโสด
    อาศัยอยู่ในหมู่บ้านห่างไกลความเจริญ
    เมื่อคืนนายดำได้ฝันถึงปู่ที่เพิ่งเสียไป

ในฝันเห็นปู่แค่เพียงลางๆ
    แต่ได้ยินเสียงชัดเจน

ปู่บอกว่าหนาวมาก

อยากได้ผ้าห่มสักผืน

แล้วก็หายวับไป

วันรุ่งขึ้นนายดำได้คิดถึงเรื่องราวในฝัน

รู้สึกสงสารปู่เป็นอย่างยิ่ง
    เขาได้เตรียมผ้าห่มไว้ 1 ผืน
    แต่ปัญหาคือเขาลืมถามปู่ไปว่า
    จะส่งผ้าห่มให้ปู่ได้อย่างไร

ปู่ถึงจะได้รับและจะได้หายหนาว

แล้วเขาก็นึกได้ว่าปู่ของเขาเป็นคนดี

ตอนนี้น่าจะอยู่บนสวรรค์
    คิดได้ดังนั้นเขาก็หยิบผ้าห่มออกจากบ้าน

เพื่อที่จะหาทางไปสวรรค์

ตลอดทั้งวันเขาเจอใครที่เดินผ่านมา

หรือเดินผ่านบ้านใครเขาก็จะถามถึงทางไปสวรรค์
    แต่ก็ไม่มีใครให้คำตอบได้

นายดำเดินมาตามทางอย่างคนสิ้นหวัง
    นึกสงสารปู่จับใจที่ไม่สามารถช่วยอะไรได้
    เขาได้หยุดนั่งอยู่หน้ากระท่อมหลังหนึ่ง
    แล้วถอนหายใจอย่างคนปลงตก
    แต่แล้วเขาก็ได้ยินเสียงคุยกัน

ดังออกมาจากในกระท่อมหลังนั้น

" พี่ทนไม่ไหวแล้ว พี่จะพาน้องไปสวรรค์แล้วน่ะ "

" เอาเลยจ๊ะพี่ น้องพร้อมแล้ว เราไปกันเลย"

นายดำได้ยินดังนั้นจึงรีบวิ่งไปถีบประตูกระท่อมทันที

และเอ่ยขึ้นเสียงดังว่า
    " เดี๋ยวก่อน อย่าเพิ่งไป ฉันฝากผ้าห่มไปให้ปู่ด้วย "

สองผัวเมียอ้าปากค้าง

นายดำได้บอกชื่อและนามสกุลปู่เสร็จสรรพ
    แล้วเอ่ยขอบคุณก่อนออกมาจากกระท่อม

และพึมพำเบาๆว่า

" มิน่าล่ะ ปู่กูถึงหนาวก็คนไปสวรรค์เขาแก้ผ้ากันไปทั้งนั้น "

:confused: FW:mail

1. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    อ่ะจ๊าก

กำลังอินเลย

โดนป๋าหักมุม อีก แว้ว

พึ่งเข้าใจเอง พาน้องไปสวรรค์

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

2. 555555555555
    ไปสวรรค์กัน ป๋า
    ตั้ม ทอมแคท

3. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  4. เดี๋ยวผมจะให้ป๋าเป็นผู้จัดการแทนพี่มุ่ย แล้วได้ใจจิงๆๆ

เปรี้ยวจี๊ดจ๊าด ถูกใจสิ่งนี้
  5. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เอิ้กๆๆๆ...อำนาจเจริญหนาวมาก.........ป๋าขอผ้าห่มสักผืนหน่อยนะครับ 55555555555

6. อืมมมมมมมมมมมม

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    555 แก้ผ้าไปสวรรค์

8. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    น่าจะมีภาพปากอบด้วยนะป๋า 55555555555

9. จินตนาการเอาเลยพี่โจ
    ตั้ม ทอมแคท

10. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ไปจัดให้หน่อยครับพี่ตั้ม ทอมแคสส

11. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    Oh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! สวรรค์

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ว้าคืนนี้ไม่ได้ไปสวรรค์

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:35:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:35:20 ----------

ว้าคืนนี้ไม่ได้ไปสวรรค์

ไม่งั้นมาฝากผมก็ได้

13. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    555555555+
    แหม่ ไม่ฝากผม พึ่งไปเมื่อกี้เอง

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ขาดตอน ซะงั้น จบสั้นไปหน่อย

15. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    oh.......สวรรค์

16. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    เอาสาว ข้างๆหอผมไหม ไปกอดเผื่อหายหนาวอ่ะเพ่............

17. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  18. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    แล้วปู่จะได้รับมั๊ยเนี่ย๐๐๐๐

19. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    สุดยอดเลยครับป๋า

20. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    แล้วปู่อยู่สวรรค์ชั้นไหนเนี่ย จะได้ขึ้นไปถูกชั้น เหอะเหอะ

21. ป๋าครับ....... ตกลงผ้าห่มถึงปู่หรือยังครับ

22. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    555++

23. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    กลัวผ้าห่มปู่จะเปื้อน อิอิ

24. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    หุหุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้