ขอความเห็นเรื่อง เครื่องยนต์

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย MT_SI, 23 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MT_SI

MT_SI New Member Member

27
    0
    0
    ผมเป็นน้องใหม่ ก่อนอื่นแนะนำตัวนะครับ ชื่อไม้ที
    อยากขอคำแนะนำเรื่องที่จะวางเครื่อง ต้องการ :sad:เกียร์ออโต้:sad: ประมาณว่าแฟนผมขับบ่างอะไรบ่าง
    ดู b18c กับ k20z แนะนำด้วยแล้วกันครับ หรือมีตัวให้ที่คิดว่าเหมาะสมก็แนะนำมาแล้วกันครับ
    งบยังไม่ได้ตั้งครับยังไงถ้าทราบค้าใช้จ่ายด้วยก็ดีครับ
    ขอบคุณครับ

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    มี B20 อีกตัว น่าสนเหมือนกัน เด่วรอผู้มีประสบการณ์ดีฟ่า อิอิ

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    อื....ตัวไหนก็ได้ถ้าวางแล้วตรงรุ่นไม่ได้แปลงอะครับ
    ผมว่า Si ก็ต้องบล็อก Bเลยครับ จะ B16 B18 B20 M/T A/T ก็ว่ากันไป
    ถ้าอยากใช้แบบสมบูรณ์เหมือนเครื่องใหม่เอาเครื่อเชียงกงมาโอเวอร์ฮอล
    อะไหร่ที่หมดอายุหรือกำลังจะหมดอายุเปลี่ยนของแท้ใส่รับรอง...เนียนครับ
    หมดปัญหาไปอีกนานนนนน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:31:14 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:30:44 ----------

อื....ตัวไหนก็ได้ถ้าวางแล้วตรงรุ่นไม่ได้แปลงอะครับ
    ผมว่า Si ก็ต้องบล็อก Bเลยครับ จะ B16 B18 B20 M/T A/T ก็ว่ากันไป
    ถ้าอยากใช้แบบสมบูรณ์เหมือนเครื่องใหม่เอาเครื่อเชียงกงมาโอเวอร์ฮอล
    อะไหร่ที่หมดอายุหรือกำลังจะหมดอายุเปลี่ยนของแท้ใส่รับรอง...เนียนครับ
    หมดปัญหาไปอีกนานนนนน

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ใช้ MT อยู่เหรอคับ สนใจ สลับกับของผมไหมคับ ผมใช้ AUTO ปี 99 อยู่คับ 086-7237230 d16y8

5. MT_SI

27
    0
    0
    ขอคุณทุกความเห็นครับ
    แล้วพวก k20 ไม่เหมาะหรอครับ ผมว่าเครื่องใหม่ดีนะ
    เครื่องเดิมก็ A/T แหละ........แต่รอเบามีปัญหาแก้เท่าไหร่ไม่หายซะทีเข้าศูนก็แล้วไม่ดีขึ้น อู่ก็หลายครั้งจนตอนนี้รับสภาพ
    ประมาณแอร์ทำงานรอบตก เบรครอบตก มีโหดลอะไรเข้าไปรอบตก ตอนี้ตั่งรอบเบาที่ พันนึงพอทน

6. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ถ้าวาง k20 ต้องสป็อต ตัวถังใหม่มะ แรงจัด ^ ^

7. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    หวัดดีครับ
    K 20 ลงในบอดี้ Si ไม่จบง่ายครับ แปลงเยอะ ไม่คุ้มหรอก
    งบถึง ลองมองๆหาฝาแดงตะกูล B ก็โออยู่นะ ของเล่นเยอะเลย
    แต่ติดตรง Auto นี่ดิ...
    งั้น B20 ปี99-00 ก็ได้อยู่นะ งบประมาณ 50 K
    Auto แรงบิดดี ต้นได้-ปลายก็สนุก

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    K มันแปลงเยอะครับ แท่นเครื่อง คอมแอร์ เพาเวอร์ สายไฟ เพลาขับ และอื่นๆ แถมอู่ที่วางได้ก็ยังมีไม่เยอะ และถ้าคิดจะเอาแรง ก็ต้อง K ฝาแดง เบ็ดเสร็จก็คง 250000+
    ถ้าจะวาง Kฝาดำ วางB16 B18 B20 ดีก่าครับ งบไม่น่าเกิน 70000 บาท

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:50:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:49:53 ----------

K มันแปลงเยอะครับ แท่นเครื่อง คอมแอร์ เพาเวอร์ สายไฟ เพลาขับ และอื่นๆ แถมอู่ที่วางได้ก็ยังมีไม่เยอะ และถ้าคิดจะเอาแรง ก็ต้อง K ฝาแดง เบ็ดเสร็จก็คง 250000+
    ถ้าจะวาง Kฝาดำ วางB16 B18 B20 ดีก่าครับ งบไม่น่าเกิน 70000 บาท

9. punkskate007

3,546
    1
    0
    สวด ยวด เลยพี่ กอฟ

10. MT_SI

27
    0
    0
    งั้นก็คงเหลือ B18 กับ B20
    ตัด B16 K20 ไป หรือจะวาง M/T ดีน่าแฟนบ่นหน่อยแต่มัน อิอิ
    ความจริงมี ES RX อีกคัน ว่าจะไม่ทำไรมันเลย.......ขับเดิมๆชิวๆแบ่งกันลงตัว แต่บ่นชัว
    เจอกันวันที่27 เรา ฎต5600 ทักด้วยและกัน จะพาเพื่อนไปด้วยอีกคันสีดำจำทะเบียนไม่ได้ผึ่งได้มาเหมือนกัน
    จะขอคำปรึกสาเพิ่ม
    ขอบคุณทุกคนมากคลับหน้าอยู่ดี

11. karb si homeๆ

karb si homeๆ New Member Member

18
    0
    0
    v
    v
    v
    ผม กาบ ครับสมาชิกใหม่ไปด้วยคนครับพรุ่งนี้ เพื่อน ไม้ที ครับ รถสีดำทะเบียบ ชฟ 4744 คร้าบบบบ

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เจอกันครับผม

13. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ลุงหนวดเค้าจะขอคำแนะนำมั่งสิ ที่ลุงหนวดสอนใส่ถุงยางไม่ใช้มีแกะซองทำไง

14. G Type R

3,607
    99
    0
    อันนี้ก็ต้องใช้ปาก เอ้ย เรื่องอะไรผมใช้ไม่เป็น เกิดมาไม่เคยใช้ถุงเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้