หาปั้มที่ยังขายเบนซิน 95

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Aeem, 28 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aeem

Aeem New Member Member

44
    1
    0
    หาปั้มที่ยังขายเบนซิน 95 ผมอยู่สุขาภิบาล3 หรือบริเวณใกล้เคียง
    มีใครรู้บ้างคับช่วยชี้ทางให้หน่อยหาเติมไม่ได้เลย

2. vasakornda

vasakornda New Member Member

15
    0
    0
    ปตท.ใกล้สหฟาร์ม นวมินทร์มีครับ

3. นั่นสิครับ แถว สุขา 3 นี่ปวดกบาลมากๆ ไม่มี เบนซิน 95 เลย

เห็นเค้าบอกว่าพวกที่เป็น JET เก่า จะมีเบนซิน 95 ขาย ปตท. ตรงใกล้ๆ เตรียมน้อม ก็ไม่เห็นมันมีขายเลย เซงเป็ด

4. Ae-eg vtec

Ae-eg vtec New Member Member

95
    0
    0
    นี่แหละน่าเบื่อ..ทำไมไม่ให้ผู้บริโภคอย่างเรามีทางเลือกบ้าง :cry:

5. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    อยู่สุขา3 ตอนแรกเติมปั้มเชลล์ เลยสัมมากร ตอนนี้ มึนตึบ ครับ ไม่รู้จะหาที่ไหน

6. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ไม่แน่ใจว่า ปตท ปั้มใหม่ๆ ใหญ่ๆ ตรงรามอินทรามีเปล่า แต่เลียบด่วนมีสองปั้มเลยครับ ปตท ผมเติมแต่แถวนั้นแระ อิอิอิ

7. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
  8. zatan

153
    21
    0
  9. สุดยอด ขอบคุณคับ

แล้วเชลล์+คาร์เทค ........สูญพันธุ์ไปแล้วใช่มั๊ยคับ

ถามหลายคนก้อบอกว่าเชลล์ที่นู่น คาร์เทคที่นี่ยังมีขาย......แต่ไกลบ้านมากมาย

เชลล์สัมมากรสุขา 3 ยังมีอยู่มั๊ยใครทราบบ้างคับ

10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เมืองทองธานี - แจ้งวัฒนะ หาเติมได้ที่ไหนบ้างครับ

11. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    โหข้อมูลมาแน่นมาก อย่าาว่าแต่เบนซิลเลยครับที่เดือดร้อน
    ดีเซลอย่างพวกผมทึ่วันนี้ดีสุดก็B3-B5เบื่อโคตรร

12. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    คาลเทค
    ถนนนวมินทร์
    ถนนเลียบด่วน ใกล้คริสตัล

13. Aeem

44
    1
    0
    ไม่มีเเล้วคับ เมื่อก่อนผมก็เติมที่นี่

14. Aeem

44
    1
    0
    ไม่เจอกันนานเลยนะมาร์ค

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ที่ Caltex ตรงเลย carrefour แจ้งวัฒนะ ก่อนถึงแยกปากเกร็ด
    กับ Caltex ตรงใกล้ๆ คฤหาสน์ทายาท ด้านหลังเมืองทองธานีเส้นติวานนท์
    มี benzene 95 ขายครับ......:eek:

16. zatan

153
    21
    0
    เส้นสุขุมวิท ถ้ามาจากสำโรงมุ่งหน้าแยกบางนา Caltex เยื้องๆกรมอุตุฯ ยังมี 95 อยู่ครับ :D :D :D

17. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0

คาลเท็กตรงก่อนจะถึง IT Square ก็ยังมีอยู่ครับ (แถวๆ ซอยเขตหลักสี่ครับ)

18. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    Caltex Station with Benzine 95 น่าจะมีประโชน์ต่อทุกคนนะครับ

19. chabraskadogg

chabraskadogg Guest

0
    0
    0
  20. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ยังมีครับ ผ่านประจำ แล้วก็ Caltex ลาดพร้าวก่อนถึงคาร์ฟูลาดพร้าวมีอยู่ครับ

21. ปั๊มคาลเท็กซ์ฝั่งเดียวกับคาร์ฟูแจ้งวัฒนะ อยู่เลยคาร์ฟูไปนิดนึง

แถมให้อีกนิดนึงครับ ตอนหัวค่ำข้าวมันไ่ก่หน้าปั๊๋มอร่อยดี อิอิ

22. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ตอนนี้ผมเติมฝั่งตรงข้าม ม. เกษตรก่อนถึง รพ.วภาวดี ตีนสะพานข้ามวิภาวดีไปงามวงศ์วาน หรือไม่ก็ ตรงก่อนถึงตึกชิน 3 ครับ caltex

*** สำหรับคนไปเที่ยว ระยอง นะครับ ในลิตส์ Caltex ไม่มี บอก

ปั้ม Caltex ก่อนถึงตลาดหมอสาโรจน์ เป็นปั้มเล็กๆ แต่มี 95 ชัวร์ครับ สังเกตุหน้าปั้มและในปั้มจะเป็นที่จอดรถทัวร์หรือรถบัสอะครับไม่ใหญ่ แถมประหยัดไฟมาก ไม่ยอมเปิดไฟป้ายด้วย ปั้มจะเปิด แต่เช้าเลยครับ ผมเคยไปตอนตี 5 เปิด และ แล้วก็ปิด 4 ทุ่ม ครับผม

ปล. เฮ้อความหวังสุดท้ายถ้าเลิกก็จบและ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2010
  23. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เมื่อกี้ เพิ่งเติมมา 41.59 แล้วนะ o_O"

24. TiE(G)W

TiE(G)W New Member Member

27
    0
    0
    เส้นนวมินทร์ ถ้ามาจากบางกะปิ จะมีคาลเท็กซ์ที่อยู่เลยแยกแฮปปี้แลนด์ไปหน่อยขาย 95 อยู่ครับ

ใกล้ๆกับนิตยาไก่ย่าง

25. Benz2d

Benz2d New Member Member

14
    1
    3
    อยู่118เหมือนกัน ผมหนีไปใช้ดีเซลแล้วคับ เบื่อ ... อ เคยไปดูงานที่มาเลย์ครับน้ำมันออกเทน97 ราคาถูกก่า95บ้านเราเยอะเรย

26. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    Thailand only ครับ นี่แหละพลังงานทางเลือก แต่มันเลือกไม่ขายมากกว่า

27. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ตราดาวยังพอมีอยู่ เชลล์ก็ฟลุ๊คๆบางที่

28. ^_^JZX70G~White

^_^JZX70G~White New Member Member

4
    0
    0
    ปั๊ม Petronus ถนนวิภาวดี เลย ตึกการบินไทย มานิดนึง ก่อนถึงแยกสุทธิสารนะครับ เผื่อใครผ่านมาเติมแถวนี้ครับ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้