น็อตล้อ ray แท้ และของ copy มีวีธีดูใหมครับว่าแตกต่างยังไงบ้าง พี่ๆๆรบกวนหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 101standard, 21 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
    น็อตล้อ ray แท้ และของ copy มีวีธีดูใหมครับว่าแตกต่างยังไงบ้าง พี่ๆๆรบกวนหน่อย เพราะดูจากในเวบ ทั้งแพกเกจและของ คล้ายกันมากๆเลยครับ ผม ยังไงรบกวนพี่ๆๆ ช่วยบอกวิธีดูหน่อยครับ แล้ว คุณสมบัติ แตกต่างกันมากใหม ถามคนที่ใช้ของแท้ ว่าสีลอกง่ายใหมครับ แล้วของเทียมใต้หวัน สีลอกง่ายใหม เกลียวรูดใหมครับ ขอบคุณครับ รบกวนหน่อยเพราะราคามันต่างกันครึ่งๆๆ เลย

2. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ของก็อบสีมันจะด้านๆๆครับ
    สีมันจะตุ่นๆๆนิดๆๆอ่ะครับ

ของแท้จะเงาๆๆนิดๆๆ

มองผ่านๆๆก็เหมือนมาก ถ้าคนไม่เคยเห็นของแท้ๆๆ

3. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตามพี่เชนเลย

4. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
  5. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    เคยเห็นแต่สีจะออกเงาๆหน่อย นี้แท้ใช้ไหมครับ

6. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    ดูแล้วแทบไม่ต่าง แต่ราคาต่างกันเกินครึ่ง

7. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ถ้าคนที่เคยเห็นของแท้จะรู้อ่าครับ งานจะเนียนต่างกันเลย ทั้งเรื่องสี และเหลี่มของบล๊อคและตัวน๊อต

แต่สิ่งที่มองไม่เห็นคือความแข็งแรง

8. กรรม มีก๊อปแล้วเหรอเนี่ย

เด๊ยวนี้ของก๊อปเกลื่อนเลย

9. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
    แล้วมีใครได้ลองใช้ของ copy ใหมครับ เกลียวมันรูดง่ายใหม สีถลอกง่ายใหมครับ ขอแชร์คนมีประสบกานหน่อยฮะ อยากหล่อแต่งบน้อยอะฮะ ขอบคุณมากครับ

10. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
  11. GE8_PERFECTO

GE8_PERFECTO Member VIP

101
    1
    18
    >>> พอดีวันนี้ไปที่อู่เจอรถใส่ของก็อปอยู่ เลยไปถ่ายรูปเทียบมาให้ดูนะครับ

>>> ซ้ายก็อปตัวเลขจะพิม 1.5 71 >>> ขวาแท้จะพิม 1.5 95 (ตามที่ถ่ายมา)[​IMG]

>>> ซ้ายก็อปสีจะด้านตามที่แจ้งไว้ >>> ขวาแท้จะเงา

>>> ซ้ายก็อปเกลียวข้างในสีจะเป็นสีอลูมิเนียม >>> ขวาแท้เกลียวจะเป็นสี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ธันวาคม 2010
  12. JIRADECH

JIRADECH New Member Member

5
    0
    0
    บล๊อกกันขโมย ของก๊อปจะเป็นเบอร์ 27 อย่างเดียวครับ ของแท้ มีหลายเบอร์ ( บล๊อกของก๊อปใช้กับของแท้ไม่ได้ครับ)

13. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    มีคำถาม2ข้อคับ
    1. ตัวเลขที่ปั๊มอยู่ข้างน๊อตมันหมายถึงอะไรคับ เค้าว่าของแท้ปั๊ม 1.5 95 แต่ของปลอมปั๊ม 1.5 71 แต่ของผมมันปั๊ม 1.5 05 อ่ะคับ
    2. บล๊อกของผมที่มากับกล่องมันเป็นเบอร์ 27 อ่ะคับมันคือของแท้ป่าวคับCOLOR]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2010
  14. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    พอดีกำลังจะซื้อมาใช้ เลยหาข้อมูลก่อน ไอ้บล๊อกพิเศษที่ให้มา มันใช้ขันเฉพาะน็อตกันขโมย 4 ตัว ใช่หรือเปล่าครับ แล้วน็อตตัวอื่นใช้บล๊อคธรรมดาใช่ไหม

15. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้