เรื่องหม้อน้ำครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บอยครับ, 20 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เป้นรถ wingroad เกียร์ออโต้ครับ
    ระหว่างหม้อน้ำเดิมเบิกห้าง กับหม้อทองเหลือง อันไหนทนกว่ากันครับ (ของเดิมใช้มา6ปีรั่วขอบบน)
    หม้อน้ำเดิมมัน2ช่อง ถ้าเราทำทองเหลืองเป้น3ช่องจะระบายดีกว่ามั้ยครับ
    แต่ช่างบอกถ้าทองเหลือง3ช่องจะระบายความร้อนช้า เพราะพัดลมไฟฟ้ามันดูดลมทางยาวกว่าเดิม
    จริงหรือป่าวครับ เพราะรถผมติดแกส เลยอยากให้มันระบายดีกว่าเดิมครับ
    หรือใครมีแนวทางดีๆ แนะนำได้ครับ

1. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ทองเหลืองทนกว่าครับ

แต่หม้อน้ำอลูมิเนียมระบายความร้อนดีกว่าครับ

ส่วนแนวทางหรือความเห็นอื่นๆ...อิอิ...รอพี่ๆ เพื่อนๆ มาช่วยตอบอีกที...คร๊าบ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามตาแอ้นั่นแหละดีแล้วครับขอบอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้