สอบถาม ราคาเปลี่ยน หรือซ่อม กระบอกเบรคหลัง NV Wringroad

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย P_Jik, 17 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P_Jik

P_Jik Member Member

91
    1
    8
    สอบถาม ราคาเปลี่ยน และการซ่อม กระบอกเบรคหลัง NV Wringroad หน่อยครับ

เนื่องจากกระบอกหลัง NV Wringroad มันเรั่วข้างขวา เราสามารถให้ช่างซ่อมได้หรือปล่าวครับ
    ถ้าซ่อมไม่ได้ สอบถามราคาขายเซียงกงหน่อยนะครับ ราคาเท่าไร ของใหม่ไม่ไหว ราคาข้างละ 2,750.-
    ถ้าเราซื้อของเซี่ยงกง ซื้อเฉพาะ กระบอกเบรคหลังได้ไหมครับ หรือว่าต้องซื้อทั้งใบเลย
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤศจิกายน 2010
  2. P_Jik

91
    1
    8
    รอคำตอบอยู่ครับ

3. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    เข้ามาแอบดูครับ

รอพี่ๆมาตอบ^^

4. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    กระบอกเบรคหลังที่มีหน้าที่ ดันตัวผ้าเบรคไปสัมผัสดรัมเบรคใช่หรือไม่ ?
    ถ้าใช้ ก็หาไม่ยากซื่อดรัมที่เซียงกงมาแยกซิ้นได้เลย ไม่แพงจ้า

(เห็นราคา 0 พอๆกับราคาโช๊คหลังเลย)

5. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    เปลี่ยนเป็นดิสหลังอัลเวอร์เนียพร้อมสายเบรคมือเลยดิครับ แปรงใส่ NV ได้ สวยดี

6. P_Jik

91
    1
    8
    ตัวกลมข้างบนนะครับ
    กระบอกเบรคหลัง เห็นลูกยาง ซ้าย ขวา มันเปลื่อย
    ไม่รู้ว่าเปลี่ยนเฉพาะลูกยางได้หรือปล่าวครับ

เวลาไปซื้อที่เซียงกง ต้องให้ตรงรุ่น NV หรือปล่าวครับ
    ราคาประมาณเท่าไรครับ ไม่รู้ว่าแพงหรือปล่าว

ขอบคุณครับ

7. P_Jik

91
    1
    8
    :teeth:
    ขอบคุณครับ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตอบช้าไปป่าวไม่รู้ จะเปลี่ยนทั้งชุดทำไมล่ะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ ลูกยางปั๊มเบรคลูกละ100บาทใช้ทั้งหมด4ลูกสองข้าง(ทำก็ทำทั้งสองข้างนะ) แล้วก็ยางหุ้มกระบอก50บาท4ตัว ค่าแรงล้างดรัมเบรคอีกประมาณ400 ถ้าผ้าเรคหมดอีกก็700สองข้าง อย่าไปเปลี่ยนทั้งชุดเลยครับ เสียดายตังค์ ของเดิมติดรถดีที่สุด084-6403573 มีปัญหาปรึกษาได้ครับ อ๊อดครับ

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เปลี่ยนแค่ชุดซ่อมซีลกระบอกเบรคนั้นละครับ จัดไปซ้าย+ขวาเลย...:eek:

10. P_Jik

91
    1
    8
    ขอบคุณทุกท่าน อีกครั้งครับ
    ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ งบประมาณจำกัด ช่วงนี้ไม่ค่อยมี
    พอเห็นเพื่อนๆบอกแค่เปลี่ยนลูกยาง เบาเงินไปอีกเยอะ สบายใจเลยเรา
    ขอบคุณมากๆนะครับ
    บอร์ด NV น่ารักทุกคน ผมถามอะไร เพื่อนทุกท่าน ก็ใส่ใจ ได้คำตอบทุกครั้งเลย ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้