ติดเครื่องเสียง แล้วมีปัญหาอะครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย pOr [Si], 12 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ที่ติดก็มี วิทยุ kenwood + ทีวี foryou สไลท์ + ปรี 7 แบรนต์ + พาวเวอร์ kenwood

ติดแล้วมันวีดอะครับ แต่ลอง ไม่ต่อ ปรี มันไม่มีวีดเลยอะครับ มันน่าจะเป็นที่อะไรหรอครับ

อีกอย่าง เวลา เปิดทีวี มันจะมีเสียง ดัง "ผับ" อะครับ มีวีธีแก้มั้ย

ทุกอย่างนี้ ติดเอง หมดเลยอะครับ

2. nattavut_@

nattavut_@ New Member Member

22
    0
    0
    เปงเมือนผมเลยหัวอกเดียวกาน

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0

ใครก็ได้ช่วยแปลหน่อยครับ ไม่สันทัศภาษาอังกฤษ

4. nattavut_@

22
    0
    0
    ของผมหายแล้วนะคับ.....คุนลองไปซื้อตัวตัดเสียงวี๊ดที่บ้ามหม้อมาสิมีหลายราคา180-300ผมซ้อตัวใหญ่สุดมาได้ผมจิงๆคับบอกเค้าว้าตัวตัดเสียงวี๊ดนะ ติดคั้งก็ง่ายๆคับแค่พ่วงกับแบตเลยหรือไม่ถ้าติดเองไม่ได้ก็ให้ที่ร้านติดก็ได้คับประมาณ ร้อยนึงมั่งคับลองดูนะได้ผลจิงๆเขาบอกว่ารถที่ติดแอมเป็นแทบทุกคันเลยคับ

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตัวตัดวีด ส่งผลกระทบต่อเสียงนะคับ ไม่ควรใช้คับผม สมัยนี้ร้านเครื่องเสียงที่มีฝีมือ ไม่ใช้กันแล้วนะคับ ถ้าร้านไหนบอกว่าให้ติด ควรห่างๆๆไว้นะคับ รถผมติดตั้งแอมป์กับ มิราจ ไม่เคยมีเสียงวี๊ดคับ

6. nattavut_@

22
    0
    0

จริงหรอคับ:eek: แล้วมีวิธีไหนอีกอ่ะคับพอดีผมใช้แอมกับปรีแบบถูกไม่ทราบว่ามันมาจากสาเหตุนี้ป่าวคับคุนภาพมันเลยไม่ดี:)

7. i9n0r

i9n0r New Member Member

65
    1
    0
    ตามหลักการแล้วเนี่ย ถ้าจะไม่ให้วี้ดต้องลงGround ดีดีครับ อย่างเช่นถ้ามี Amp 2 ตัวก็ลง Groundคนละจุดกันเลย และสายสัญญาณ กับสายไฟควรที่จะเดินมาคนละฟากกัน( ไม่ควรเดินคู่กันมา) ส่วนอาการที่บอกว่าถอดปรีแล้วไม่วี้ดเนี่ย ลองต่อGroundจาก preลงตัวถังรถโดยตรงและถ้าตัวถังตรงนั้นมีสีก็ขูดๆขอกหน่อยนะครับใช้กระดาษทรายขัดก็ได้พอให้ถึงเนื้อโลหะ ผมก็ตอบตามที่ผมรู้ได้เท่านี้หละครับ
    ป.ล. รถผมก็วี้ดเหมือนกัน อิอิ

8. ลองดู

ลองดู Guest

0
    0
    0
    อีกวิธีคือ คุณอาจปรับเกนมากเกินไปครับ เท่าที่รู้ ไม่ควรเกิน 13 นาฬิกาครับ หรือไม่ก็เป็นเพราะ แอม คุณภาพต่ำครับ ( ไม่แน่ใจนะครับลองดู เพราะของผมก็เคยเป็นมาแล้วอะครับ ถูกผิดอย่างไรก็ขออภัยด้วยครับ )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้