ซ่อม cd ที่ติดมากับรถยนต์

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย dhanaphong, 17 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dhanaphong

dhanaphong New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับ มือใหม่ครับ พอดีเพิ่งได้รับ MR2 sw20 รุ่นปี 1991 เกียร์ ออโต้ หลังคาทีบาร์ มาครับ ไม่ค่อยได้ใช้วิ่งไปแค่ 66,000 กิโลเมตร อยากทราบดังนี้ครับ

1. วิทยุที่แถมมากับรถ CD มันเสียพอซ่อมได้มั้ยครับ ถ้าได้ซ่อมได้ที่ไหนครับ
    2. จะเพิ่มคลื่นวิทยุให้ฟังคลื่นไทยได้ต้องทำยังครับ และถ้าไม่เปลี่ยนวิทยุได้มั้ยครับ เสียดาย มันดูสวยดี
    3. ตอนนี้หาอะไหล่อยุ่ครับ แต่ของไม่มีต้องสั่งจากโตโยต้าใช้เวลา 45 วันครับ ตัวอะไหล่ที่ต้องการ คือ ลูกหมากกันโคลงหน้าซ้าย-ขวา และลูกหมากแล็กตัวในซ้าย ขวา

เพื่อนๆ พอทราบกันไม่ครับ ขอบคุณครับ

2. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    โอ๊ย ยกเลิกๆ บ้านอยู่แถวไหน ไม่ต้องไปสั่งศูนย์ โทรหาพี่เด้วแนะนำอู่ใกล้บ้านให้ พี่กัน 081-856-7903 ส่วนวิทยุอย่าไปซ่อมมันเลยครับ ตอนนี้ JVC มีแบบ 2 DIN 4900 bht only USB ready

3. พักนี้ พี่กัล แอบเมียมาเข้า net บ่อยจัง 555

4. kaltech

141
    1
    0
    เล่นตอนลูกหลับอ่ะครับ

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เก็บกด 555555555

6. kaltech

141
    1
    0
    CD Player โบราณอ่านแผ่นใหม่ๆไม่ค่อยได้หรอกครับ ไม่ต้องพูดถึง MP3 format

7. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    อ๋อเพิ่งเห็น ลูกหมากใช้ของเทียบได้ครับ ผมใช้ของ 555 ครับ

8. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    เทียบเอาถูกกว่าเยอะครับ ส่วนวิทยุถ้าจะซ่อมหามือ2ง่ายกว่าครับ(ถ้าอยากได้วิทยุเดิม) ถ้าให้ดีเปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ ใหม่กว่าแถมเล่นได้เยอะกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้