หาร้านชุดแต่ง 2000GT หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย singtoo, 19 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singtoo

singtoo New Member Member

55
    0
    0
    คือว่า ตอนนี้กำลัง หา MR2 ซักคันอะครับกำลังหา รถแบบเดิมๆอยู่

เลยอยากถามพี่ๆครับ ว่า มีร้านใหนบ้าง รับทำ ชุดแต่ง 2000GT แล้วราคาทำทั้งหมดอยู่ที่เท่าใหร่ รบกวนแนะนำด้วยน๊ะครับ จะได้เตรียม เงินไว้ให้พร้อมก่อนได้รถอ่าครับ ขอบคุณมากครับ

2. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    งบประมาณในการทำ 2000gt อยู่ที่ประมาณ 100,000 กว่าบาทครับ เพราะทำไปแล้วมันต้องมีอย่างอื่นตามมาด้วยครับ เช่น ล้อ+ยาง โช้ค เบรค เพราะถ้าไม่มีมันจะไม่ค่อยสุดอ่ะครับ ดูแปลกๆ (เหมือนผม ยังไง อย่างงั้น เลยครับ)

คิดง่ายๆครับ

ทำไฟเบอ งานเนียนๆ ร้านการต์ไฟเบอ 2000gt 60000 บาท Proto Type 80000 บาท ไหนจะต้องทำสีอีก พอทำสีเสร็จ ก็ต้องมาหาล้อที่ชอบ + ยาง อีก อันนี้ถ้ามีอยู่แล้วก็ตัดไป เมื่อใส่ล้อแล้วถ้าใส่ล้อ 18นิ้ว เบรคเดิมๆmr2จะดูเล็กไปเลยถ้าเทียบกับล้อ 18นิ้ว อันนี้ยังไม่รวมโช้คนะครับ แต่ถ้าเป็นโช้คสตัดปรับเกลียว + สไลด์กระบอก ก็ตัดไป แล้วเมื่อวายบอดี้แล้วถ้าเครื่องไม่ใช่ เทอรโบ ขับเหนื่อยแน่ๆครับ

ดูแล้วกว่าจะจบคงหมดเป็นแสนอยู่ครับ จะทำอะไรต้องวางแผนครับ ถ้าไม่วางแผน รถอาจต้องนอนอู่มากกว่านอนบ้าน แล้วจะเห็นว่าซื้อมาแล้วใช้ไม่คุ้มครับ

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    คันนี้เลยครับ http://racingweb.net/forums/showthr...E7%C1%E6-%CB%B9%D6%E8%A7%A4%D1%B9%A4%C3%D1%BA TRD2000gt ทั้งคัน ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มเติมแระ เจ้าของใจดี นิสัยดี ราคาก็ลดลงมาแระ แต่ผมจำไม่ได้แระ ลองโทรติดต่อกันดูถ้าสนใจครับ

4. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    ได้แบนเพิ่มอีกคันแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้