ถามเรื่อง Koni หน่อยครับ ว่าใส่กับ สปริงไรดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pwwut, 17 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pwwut

pwwut New Member Member

10
    0
    0
    ถามเรื่อง Koni หน่อยครับ ว่าใส่กับ สปริงไรดี
    ระหว่าง H&R กับ ไอบัส

แตกต่างกับไม แล้วฟิว การขับเป็นไง

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้ามีสปริง H&R อยู่แล้ว ก็ใส่ได้ครับ

ไม่ต้องไปเสียตังซื้อใหม่ แถมต้องขายของเก่าอีก

ฟีลคงไม่ต่างกันมาก

ผมว่า หา koni มือ 2 สภาพดี ๆ ยากกว่าซีเรียสเรื่องสปริงอ่ะครับ

3. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ช่ายครับ ส่องหา Koni แจ่มๆมานานแระ
    ไม่ค่อยจะมีใครปล่อยซะที
    เบิกใหม่ก็ไม่ไหว
    ส่องต่อไป......

4. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ถ้ายังไมมีสปริงก็หาไอบัสมาใส่กับโคนืถ้ามีแล้วก็ไม่ต้องเปลียนมันหลอกคับ

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    คอนเฟริม อีกเสียงครับ โคนิ สภาพดีหายากครับ

6. pwwut

pwwut New Member Member

10
    0
    0
    แล้วจะดูอย่างไงอะครับว่าดีไม่ดี

พอดีมีh&rอยู่อะครับ

อยากได้ฟิวแบบ ขับสบาย นิ่มๆ หนึบๆ ไม่กะด้าง อะครับ ตัวไหนดี

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    H&R คับ ไม่เเข็งมาก ขับในชีวิตประจำวัน สบาย

8. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ไอบัค ค่อนข้างเเข็งนิดนึง เเต่หนึบสุดๆ ก็ใช้อยู่คับ
    ส่วน H&R คงใกล้เคียงกัน เเต่เชียร์ไอบัคคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้