ไปเจอมาเลยเอามาฝากให้ระวังกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earth_ek96, 12 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ เป็นห่วงจัง ยิ่งตอนนี้มีกลุ่มคนบางกลุ่ม ชอบเอารูปรถในคลับต่างๆ ไปโพสแจ้งให้ข้อมูลกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ ซึ่งในบางครั้งอาจจเป็นภาพเก่ากว่าปัจจุบันไปแล้ว แต่ก็โดนเอาไปโพสซะงั้น ยังไงก็ระวังกันไว้นะครับลองคลิ๊กเข้าไปดูตัวอย่างนะครับ ตามลิ้งนี้เลย>>> http://www.trafficpolice.go.th/traffic.php

2. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    ผมว่าพี่ตำรวจเค้าจำรถไม่ได้หลอก

3. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    คนเรานี่ก็แปลกครับ...บางทีนึกสนุกอยากแกล้งคนอื่นซะงั้น ..มันน่า.........บบ จริงๆ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  5. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    ผมไม่ใส่แผ่นป้ายหลัง และมีอยู่วันนึง จอดรถหน้าคอนโด (ปกติจอดในช่องประจำ)

จะบอกว่า ตำรวจขึ้นไปตามที่ห้องเลยครับ โดยแจ้งทางตึกว่า มีคนแจ้งว่ารถคันนี้ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน

ปล.ดีนะไม่อยู่ รอดตัวไป (รปภ เล่าให้ฟังตอนเช้า)

6. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ขอบคุณคับจะระวัง

7. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ขอบคุณครับ

8. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    คนเราแม่งก็แปลก ทำไปเพื่อ??

9. แล้วทำไมไม่ทำให้มันถูกต้องล่ะ ? ? ?

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันเป็นการช่วยกันสอดส่องดูแล

11. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เฮ้อ คนเรานี่ก็ตลกนะ แค่เค้าเอาทองมาแปะเลยทะเบียนแผ่นจี๊ดเดียวให้เป็นศิริมงคลนิดหน่อย ยังถ่ายไปลง

ไอ้เรื่องของคนอื่นนี่ชอบเข้าไปยุ่งกันนัก บางอย่างเอาหูไปตา เอานาไปไร่ มันก็ไม่เสียหายอะไรหรอก
    เหมือนเห็นเพื่อนลอกข้อสอบในห้องสอบ เราก็ไม่เห็นต้องยกมือฟ้องครูซะหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2010
  12. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    พวกเค้าคงคิดว่าทำไปแล้ว สังคม มันจะเจริญขึ้น..

13. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    เรื่องป้ายทะเบียนนี่ผมว่าสำคัญนะ เพราะสมมุติเราโดนเฉี่ยวชนแล้วคู่กรณีหนีไปโดยที่ รถคู่กรณีไม่ติดป้ายทะเบียน หรือป้ายทะเบียนปลอม หรือป้ายทะเบียนไม่ชัดเพราะแปะทองหรือแปะอะไรก็แล้วแต่ เราก็คงไม่รู้จะแจ้งความยังไงอ่ะนะ

14. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไอ้คนถ่าย มันก้อถ่ายกับกล้องมือถือ

น่าจะจับไปด้วย ข้อหา " ใช้โทรศัพท์ขณะขับรถ"

15. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0

ให้ 10 แต้มครับ ^________^

16. @TOMmy

@TOMmy New Member Member

32
    2
    0
    สงสัย ว่างจัด

17. jommieVTEC

jommieVTEC New Member Member

23
    0
    0
    ช่วยหางานให้มันทำที มันจะได้ไม่ฟุ้งซ่าน 555

18. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    เรื่องป้ายทะเบียนไม่ชัดหรือ ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน
    ส่วนตัวคิดว่าเป็นเรื่องสำคัญก็เลยค่อนข้างเห็นด้วย
    ที่จะช่วยกันสอดส่อง เพราะบางครั้งเราจะไม่รู้สึกอะไรเลย
    จนกว่าเราจะโดนชนแล้วหนี แล้วมองไม่มีป้ายทะเบียนเค้าหรือ
    เห็นไม่ชัดเพราะโดนอะไรบังนั่นล่ะครับ:)

19. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    รอดตัวไปรถเราจอดอู่ซ่อมมากกว่าขับ :cry:

20. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    บางทีก็ว่างเกินไปปะคับ ดูและขัดหูขัดตาจังยังไงไม่รู้ เอาเวลาไปช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมจะดีเสียกว่านะครับ ( เช่นตั้งศูนย์บริจากของในเวบ อะไรประมาณนี้ ) จะดีกว่าปะคับ

21. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    ถูกครับ ถ้าไม่ได้ทำอะไรผิดจะกลัวทำไม

22. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ชัดเจนครับน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้