++เอามาฝาก สำหรับพี่ๆน้อง ๆที่จะไปงานบางแสน !! ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย hks6969, 11 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hks6969

hks6969 New Member Member

38
    1
    0
    สำหรับช่วงที่มีการแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ บางแสนสปีดเฟสติวัล ทาง จนท.ตร.จะมีการตั้งด่านเพื่อเป็นการป้องปราม การขับขี่ทั้งรถยนต์และรถจักรยานยนต์ รถแต่งที่ผิดกฎหมาย ในช่วงวันเวลาดังกล่าว เพราะเล็งเห็นว่า วัยรุ่นหลังจากที่ดูการแข่งขันแล้วจะมีความคึกคะนอง ท้าลองรถกันตามถนนเส้นต่างๆซึ่งมีให้เห็นกันเป็นประจำ ซึ่งจะก่อให้เกิดความเดือดร้อนกับประชาชนผู้สัญจรไปมา และชาวบ้านในละแวกต่างๆ ดังนั้นจึงได้จัดให้มีการตั้งด่านตรวจตามจุดต่างๆขึ้น ซึ่งแต่ละจุดจะมี การตรวจที่เข้มมาก ดังนั้นถ้าท่านใดคิดว่ารถตัวเองที่มีความเสี่ยงที่จะถูกจับก็ขอให้หลีกเลี่ยงเส้นทางตามวันและเวลาดังกล่าวนะครับ

จุดที่จะมีการตั้งด่านตรวจช่วงกลางคืนหลังการแข่งขันจบ(ไม่ระบุเวลา) ก็คือ

1.บริเวณถนนข้าวหลาม ยังไม่ระบุตำแหน่งที่ชัดเจน

2.บริเวณหน้าสถานี ตร. คลองน้ำเหม็น ขาเข้าศรีราชา

3.ศรีราชา จะยังตั้งเหมือนเดิมบริเวณหน้าโรงเรียนดาราสมุทร กับ หน้าอำเภอ สลับฝั่งขาเข้า ขาออก แล้วแต่..การพิจารณา

ที่สำคัญ ตร.จะเพ่งเล็งรถที่แต่งซิ่งเป็นพิเศษ โดยเฉพาะรถซิ่งยอดฮิต นิสสัน เซฟิโร่ครับ (รุ่นนี้ประวัติไม่ดีเพียบ)

หลีกเลี่ยงได้ก็หลีกเลี่ยงครับ อย่าปะทะ อย่าแซ้ด อย่ากลับดึก

ปล.ถ้ามีรถใช้งานบ้านๆแนะนำว่าเอาไปงานนี้จะดีที่สุดครับ จะได้ไม่อารมณ์เสียกับการถูกเพ่งเล็งครับ

ระมัดระวังกันด้วยนะครับ พี่น้อง !!

2. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0
    ขอบคุณคับ

3. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    Thank a Lot

4. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ขอบคุณครับ ^^

5. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    ว่าจะไปนี่งชิลชิลล์ กินกาแฟ แถววงเวียนซะหน่อย ...เฮ่อ หมดกัน , ขอบคุณครับ

6. Rayden

Rayden New Member Member

28
    0
    0
    เซฟ บอก หนูผิดอะไร? T-T

7. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

8. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    ขอบคุณครับ แล้วแบบนี้วงเวียนก็เงียบนะสิ

9. pitbull

pitbull New Member Member

31
    0
    0
    Th...จะไปอยู่เหมือนกัน...

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอบคุงครับ

11. Kornza

Kornza New Member Member

168
    1
    0
    ใช้BBและFaceให้เป็นประโยชน์

ขอบคุณครับ

12. O_O ""

O_O "" New Member Member

49
    1
    0
    ขอบคุณครับ

13. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    แหม!งานแข่งรถใครๆก็อยากขับรถซิ่ง+รถแต่งไปเนอะ
    จ้องจะจับแต่พวกกูเนี่ยแหละ!

14. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ดึกๆน่าจะยังมีmidnightเหมือนเดิม เพราะมันคือประเพณีไปแล้วครับ

15. devil7j

devil7j New Member Member

17
    0
    0
    2.บริเวณหน้าสถานี ตร. คลองน้ำเหม็น ขาเข้าศรีราชา ตั้งประจำ

3.ศรีราชา จะยังตั้งเหมือนเดิมบริเวณหน้าโรงเรียนดาราสมุทร กับ หน้าอำเภอ สลับฝั่งขาเข้า ขาออก แล้วแต่..การพิจารณา นี่ก็ตั้งประจำ

เซฟิโร่ นี่ก็โดนประจำไม่ใช่เฉพาะตอนที่มีงานแข่งหรอกครับ ไม่ต้องถึงกับแต่งอะไรมากหรอกครับ แถวนี้โดนทุกคัน

16. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อด สินะ

17. devil7j

devil7j New Member Member

17
    0
    0
    2.บริเวณหน้าสถานี ตร. คลองน้ำเหม็น ขาเข้าศรีราชา ตั้งประจำ

3.ศรีราชา จะยังตั้งเหมือนเดิมบริเวณหน้าโรงเรียนดาราสมุทร กับ หน้าอำเภอ สลับฝั่งขาเข้า ขาออก แล้วแต่..การพิจารณา นี่ก็ตั้งประจำ

เซฟิโร่ นี่ก็โดนประจำไม่ใช่เฉพาะตอนที่มีงานแข่งหรอกครับ ไม่ต้องถึงกับแต่งอะไรมากหรอกครับ แถวนี้โดนทุกคัน

18. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอบคุณคับ

19. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    T^T ขอบคุฯคร้าบ

20. toonkoshika

toonkoshika New Member VIP

329
    1
    0
    ขอบคุณครับ เห็นได้ข่าวว่าเมื่อคืน 200 มิด ชนท้าย รถบัส ริมหาด อะครับ คนขับเสียชีวิต ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

และ เพื่อนๆระวังๆกัน มากๆนะครับ

ข่าวตามลิงค์

http://www.thairecent.com/Local/2010/750395/

http://manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9530000159288

21. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ขอบคุณมากคร๊าบบบบบบ

22. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
  23. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ดีชั่วรู้หมด ... แต่มันอดไม่ได้ !!

24. hks6969

hks6969 New Member Member

38
    1
    0

โอ้ว..เสียใจด้วยครับ เมาไม่ซิ่งนะครับ !!

25. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    โอย เซ็งเลย โดนเพ่งเล็งเป็นพิเศษ

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ใกล้ชิดด้วยครับ

ปล.เซ็งกับนักข่าวประเทศไทย 2 Link เขียนข่าวกันคนละเรื่อง

โดยเฉพาะข้อมูลของ Manager

26. taiong

taiong Member Member

200
    5
    18
    ขอบคุณครับ วงเวียน ๆ ๆ ๆ ๆ

27. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขอบคุณครับ

28. ขอบคุณครับ ขอมูล แจ่มมากครับจะได้ระวังกัน

29. ขอบคุณครับ ข้อมูล แจ่มมากครับจะได้ระวังกัน

30. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    อะไร ก็เซฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้