อยากทราบความคืบหน้าคนขับมิตชูสีขาวที่โดน ตร อุ้มขึ้นรถที่บางแสนเมื่อคืน ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 4272643, 14 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4272643

4272643 New Member Member

21
    0
    0
    อยากทราบความคืบหน้าครับ ใครเป็นเพื่อนหรืออยู่ในคลับเดียวกับเขา

จากคนที่ไม่ใช่ญาติหรือเพื่อนเขา แต่เป็นคนอยู่ในสถานที่เกิดเหตุ

2. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    แจ้งข่าวด้วยนะครับ เป็นห่วง

3. hks6969

hks6969 New Member Member

38
    1
    0
    รอฟังข่าวครับ เป็นไงบ้าง

4. oblivious

oblivious New Member Member

19
    0
    0
    ติดตามด้วยครับ พี่เค้าไม่ได้เกี่ยวไรด้วยเล๊ยย..

5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ที่มาที่ไปเป็นนยังไงครับ ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์

6. ☻Drifter"Pom☻

☻Drifter"Pom☻ New Member Member

47
    0
    0
    ใช่ที่ ตำรวจ 3คน จับกดหลัง ขึ้นกระบะ ประมาณ ดึกๆเกือบเช้ามืด ปะครับ เหนแว๊บๆ ผมอยุ่แถววงเวียน

7. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    เห็นเพื่อนๆ บอกว่าซัดมากระบะใช่ป่าวครับ?
    แล้วก็โดนตำรวจลากไปเลย ทิ้งรถไว้อยู่ตรงนั้น
    เห็นบอกว่าจอดไว้กลางถนนยังงั้นเลย โดนขโมยของไปด้วย ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น
    เห้อออออออออออ...

8. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    อยากรู้ด้วยคน

9. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    รอฟังด้วยคนครับ

ปล. ขอให้รอดกลับออกมาได้ทุกคนครับ -*-

10. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    รอฟังข่าวด้วย เห็นว่าโดนลากขึ้นรถไปเลยนิ...

11. แว่นโคราช 740

แว่นโคราช 740 New Member Member

277
    1
    0
    เป็นผม ผมไม่เปิดรถให้มันอุ้มหรอก ไม่รู้จะเปิดประตูให้มันทำไม อยากจับก็ทุบกระจกมา อย่างว่าแหละนะ ช่วงนั้น คงจะคิดไม่ทัน ram กับ cpu ประมวลผลไม่ทัน แต่ก็นะ ไม่น่าเลย เป็นไงบ้างหว่า เป็นผมผมท้าต่อยแม่งหนึ่งหนึ่งแล้ว เก๋ามาจากไหน ไอห่าขี่รถมาอย่างกะเป็นพระเอก (3ตัว ยืนอยู่หลังกระบะ อย่างกะพระเอก) ตำรวจเข้กากงี้เอาเวลาจับรถซิ่งไปจับอย่างอื่นดีกว่านะ ผมว่าล๊อตนี้ ทางปลอดภัยแน่เลย 555+

12. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ยาเกลือนมากเสีอกไม่ไปตามจับ

13. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    มารอฟังข่าวด้วยคน รถจอดกลางถนนเลยคนที่ดูรถอยู่มาช่วยกันยกรถเข้าข้างทาง

14. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ติดตามข่าวด้วยคนครับ

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ไม่มีข่าวความคืบหน้าแบบนี้ หรือว่าเป็นละคร

แก้ไขข้อความ

ม่ะกี้ไปเจอคลิปพอดี จอดรถทิ้งไว้งั้นเลยจริงๆ :sad:
    คลิ๊กดูที่นี่ < < <

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2010
  16. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เห็นคาตาเลย พี่มิตซูกำลังกลับรถ ตำรวจมาจากไหนไม่รู้เร็วมาก ถือปืนมาด้วย มาจอดหน้ารถแล้ว ลากตัวไปเลย ตามด้วยเสียงโห่จากคนดู

รถพี่เค้าไม่ได้ปิดหน้าต่างด้วย เห็นคนดูพยายามเข็น พยายามยกรถออกจากถนน ไม่รู้รถเสียหาย หรือมีของหายหรือเปล่า

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ดูคลิปแล้ว น่าจะทำอะไรผิดร้ายแรงแล้วหนีมาแน่ๆ
    พอเห็นรถติดก็พยามกลับรถ
    รถสีขาว มองเห็นได้แต่ไกล
    เหมือนรู้ตัวว่าผิดแน่ๆเลยยอมจำนนให้ลากขึ้นรถ
    ตำรวจมุ่งมาจับโดยเฉพาะ

18. เอาใจช่วยครับใครเป็นเพื่อนรายงานความคืบหน้าหน่อยครับ

ปล. 200 เขียวแม่งเป็นงานจริงๆ

19. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ขอให้ปลอดภัยนะคับ

20. T-Trong

T-Trong New Member Member

133
    0
    0
    ติดตามครับๆ ผมก็อยู่ในเหตุการณ์ครับ

21. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เทศกาลแข่งรถทั้งที น่าจะปล่อยๆกันหน่อย

22. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอให้ไม่เป็นอะไรนะครับ

23. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เอาใจช่วยน่ะครับ แล้วรถพี่เค้าจะเป็นยังไงบ้างหล่ะเนี้ย

24. ขอให้ปลอดภัยครับ แต่ช่วงเช้าก็มีอีกคันนะครับ เป็นกระบะตอนเดียวสีแดง ตำรวจขี่มอเตอร์ไซต์ไล่ไปมา เห็น 2 รอบอ่ะครับแล้วก็ไม่เห็นอีกเลยแต่ดูท่าจะหนีพ้นนะครับเห็นไปทางวนเวียน ใครทราบช่วยแจ้งด้วยว่าเป็นยังไงบ้างนะครับ

25. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    เห็นเหมือนกันครับ แจ้งข่าวด้วยครับ

26. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    เห็นเหมือนกันครับ แจ้งข่าวด้วยครับ

27. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    นี่แหละ ตร. บางแสน หึหึ

28. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ขอให้ปลอดภัยทั้งรถทั้งคน นะคับ

29. T-Trong

T-Trong New Member Member

133
    0
    0
    ตอนเช้ากระบะสีแดงนั้นน่าจะรอดครับ...ตอนเช้าตรงวงเวียนมีรถชนพอดีใครผ่านไปก็คงเห็นหนักเหมือนกันครับ ตอนเคลียๆกันอยู่กระบะแดงคันนั้นก็ซิ่งผ่านไป สักพักตำรวจก็แว๊นตามมาพอผ่านกลุ่มคนตรงรถชนก็ตะโกนออกมาว่า"เย็..แม่งเอ้ยยย!!"หน้ายิ้มๆด้วยครับ..ตามไม่ทัน ก็จะไปทันได้ไงขี่มอไซด์เก่าๆอย่างงั้น- -" เป็นที่ฮาของคนมุงดูเหตุการณ์รถชนและตำรวจที่มาเคลียครับ....

30. ☻Drifter"Pom☻

☻Drifter"Pom☻ New Member Member

47
    0
    0
    กระบะแดง ใช่วีโก้ที่ตูดตัดๆ ล้อ Advan ปะคับ 7โมงติดไฟแดง สุขุมวิทฝั่งกลับกรุงอยุ่ข้างๆผม ออกไฟแดง ฟรีทิ้งควันท่วมถนนอยู่เรย หุหุ แต่ถ้า ดีแมกแดงตอนเดียว ลิ้นหน้ายื่นๆ เห็นสวนผ่านเส้น สุขุมวิทกลับกรุงเหมือนกัน แต่ตอนเช้าๆ หน่อยที่ฟ้าเริ่มสางพึ่งเลิกกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้