สอบถามเกี่ยวกับเครื่องยนต์ B14 คับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย puckhot, 15 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puckhot

puckhot New Member Member

10
    1
    0
    คือว่ารถผม ปี96 เกียรออโต้ เคื่อง1.5 ตัวท้ายยาว ติดแก้ส LPG
    เวลาจอดติดไฟแดง รอบจะต่ำมาก ไม่ถึง500รอบ กินน้ำมันเครื่องกระจาย
    และเวลา จะเร่งแซงรถคันหน้า เร่งไม่ขึ้น (ขึ้นสะพานที่มันยาวๆแทบไม่ไหว):cry:
    เคยฟิตมาแล้วไม่หาย ท่านใดมีความรู้แนะนำผมหน่อยคับ ว่าควรจะซ่อมหรือเปลี่ยนใหม่
    และถ้าเปลี่ยนใหม่ประมาณเท่าไรคับ แนะนำร้านผมด้วยจะดีมากเลยคับ :cry: :cry:

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อาการแบบนี้ ถ้าบอกว่าฟิตเครื่องมาแล้ว ก็คงจะมีวิธีเดียว เปลี่ยนเครื่องใหม่ จะไ้ด้ใช้งานได้ยาวกว่าซ่อม
    เครี่องเซียงกง ไม่เกิน 15000 พร้อมเกียร์

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    โรคประจำตัว ga15

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้