สอบถามเรื่องการทำงานของพัดลมหม้อน้ำ เครื่อง GA15

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย HeartBanDit, 19 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    สอบถามครับว่า ECU เครื่อง GA15 จะสั่งให้พัดลมหม้อน้ำทำงานที่อุณหภูมิเท่าไร และสั่งให้เลิกทำงานที่อุณหภูมิไรครับ

เพราะตอนนี้เท่าที่ดูจาก เกจวัดที่ต่อแยกมาต่างหาก มันทำงานที่ประมาณ 96-98 องศา แล้วหยุดทำงานที่ ประมาณ 88 องศา

กลัวว่ามัน จะผิดปกติ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ประมาณนั้นครับ

วาล์วน้ำเปิดประมาณ 87 องศา พัดลมทำงานเเล้วหยุดที่ ต่ำกว่า 90 เพราะเครื่องยนต์ทำงานได้ดีที่ อุณภูมินี้ครับ

ปล.ตัวเลขไม่เป๊ะๆนะครับ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เคยได้ยินว่าวาล์วน้ำมีหลายอุณหภูมิ

ตอนซื้อสามารถเลือกได้ว่าต้องการให้ทำงานช่วงไหน

ไม่รู้ว่าที่ได้ยินมา ถูกหรือเปล่านะครับ :D

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    มีครับพี่ ว่าแต่เปิดเร็วขึ้นได้อะไร เปิดช้าขึ้นได้อะไร

เเล้วพัดลมมันหมุนตอนไหน ตอนวาล์วเปิด หลังวาล์วเปิด หรือพร้อมๆกัน

แล้วทำไมโรงงานมันถึงต้องให้เปิดที่อุณหภูมินี้

:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้