GA15 หัวฉีด แอร์ดึงรอบแรงจังคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pattago, 13 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pattago

pattago New Member Member

78
    0
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนเครื่องคับ จากคาร์บู เป็นหัวฉีด GA15 อาการขับได้ปกติดีคับ แต่ตอนอยู่ในรอบเดินเบา สังเกตตอนที่แอร์เปิดและปิด

ตอนที่มันตัดปิด รอบจะตกลงมาเหลือแค่ประมาณ 500-600 และพอแอร์มันเปิด มันจะดึงรอบลงไปเหลือเกือบ 0(เครื่องเกือบดับ) แล้วถึงจะเด้งขึ้นมาที่ 900 ตามปกติ

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ mixer อุดรูแอร์โฟร์ ก็เลยไปหาย้าย Mixer และใส่กรองเปลือยมาแล้ว มันก็ดีขึ้นเฉพาะเรื่องการเร่ง การขับขี่ แต่เรื่องการดึงรอบเวลาแอร์เปิดปิด มันก็ยังเหมือนเดิม

ไม่รู้ทำไงดีคับ ผมอยู่แถวรังสิต พี่ๆที่อยู่แถวนี้ แนะนำทีคับ ตอนสมัยที่ใช้เครื่องคาร์บู ก็มีปัญหาหลายหลาย จนไม่ไหวเลยเปลี่ยนเครื่องแล้ว ก็อยากให้มันนิ่งซะทีคับ

ช่วยผมทีนะคับพี่ๆ

2. pattago

78
    0
    0
    เงียบจัง ปายไหนกันหมดเอ่ย

3. bestzaa1

bestzaa1 New Member Member

70
    1
    0
    รอผู้รู้ มาตอบครับ

ว่าแต่ GA15 ไปได้มาราคาเท่าไรอ่ะครับ สนใจอยู่ๆ

4. pattago

78
    0
    0
    16,000 คับ(พร้อมคอมแอร์)

5. parn_nv

parn_nv New Member Member

30
    0
    0
    GA 15 ตอนแรกมีปัญหาเหมือนกันครับ โดยเฉพาะครั้งแรกของวันที่ติดเครื่อง ขับประมาณ2-3 กิโล เวลาผ่อนคันเร่งเครื่องจะดับเลย ใช้ได้ประมาณ 1 เดือน อาการหนักขึ้นครับ ขับอยู่ดีๆมีอาการวูบ เดียวติดเดี๋ยวดับ ช่างวางเครื่องบอกว่าเป็นที่ปั๊มติ๊ก เป็นที่ระบบน้ำมัน จะทำท่อน้ำมันใหม่ ผมตัดสินใจไม่ทำเลยเปลี่ยนอู่ซ่อมช่างที่อู่ใหม่ฟังเสียงเครื่อง โป๊ะเชะ แอรโฟร ลองเปลี่ยนตัวใหม่รอบเครื่องนิ่งไม่สะดุด เวลาเปิดแอร์จะไม่ดึงรอบเครื่องครับ ลองเช็คดูครับเผื่อเป็นที่ปัญหาเหมือนกัน ผ่านมาสองปีกว่าไม่มีปัญหาอีกครับ

6. pattago

78
    0
    0
    ถ้าเป็นที่แอร์โฟ ร้านที่วางเครื่องให้เรา เขาจะเปลี่ยนให้ฟรีไหมคับ เพราะผมให้ที่ร้านจัดการหาซื้อเครื่องให้ด้วย

7. parn_nv

parn_nv New Member Member

30
    0
    0
    เครื่องเซียงกงที่ผมซื้อมาเค้ารับประกัน 3 เดือน ครับ แต่อู่ที่ผมวางเครื่องเค้าพูดกับเมียเหมือนกับรำคาญผมทำไม่จบประมาณนี้ ทั้งที่คนทำคือช่างเรามีหน้าที่จ่ายเงิน เลยไม่เข้าอู่นี้อีก
    ส่วนแอร์โฟรที่ผมเปลี่ยนผมไปที่ร้านเซียงกงเลยครับเพราะเค้ารับวางเครื่องด้วย ช่างอายุไม่ถึง 25 ด้วยซ้ำ ฟังปุ๊บเปลี่ยนปั๊บจบเลยครับ ค่าใช้จ่าย 2000 รับประกัน 3 เดือน เราเก็บใบเสร็จไว้ด้วย

เอาใจช่วยครับ

(ชอบ GA 15 มากครับ เติมน้ำมันเบนซิน 91 1000 บาท ลิตรละ 36.16 บาท ได้ 27 ลิตรกว่า เดินทางจาก กาฬสินธุ์ ข้ามภูพาน สกลนคร ดูไหลเรือไฟที่นครพนม เลยไปไหว้พระธาตุ เมื่อออกพรรษาที่ผ่านมา รวมระยะทางไปกลับ 512 กม. ความเร็วประมาณ 90-100 ลองหารดูครับ)

8. pattago

78
    0
    0
    ขอบคุณครับ เด๋วลองดูครับ เป็นไงแล้วจะมาเล่าให้ฟัง

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ประหยัดที่สุดก็ตัวนี้แหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้