รถคันแรกเลยค๊าฟ Project Sr20de Up เดท 27/8/55

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 12 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0

อัพเดทรายการที่ได้ทำไปแล้วนะครับ

1. ได้เปลี่ยนMax ขอบ15 เป็นที่เรียบร้อย
    2. ได้เปลี่ยนปลายท่อเป็นของ JASMA เป็นที่เรียบร้อย
    3.เปลี่ยนไมล์ขาว แว้วว
    4.เปลี่ยนชุดคลัชใหม่ ทำเครื่องให้แน่นขึ้นๆ หมดตัวเรย T T"
    5.เปลี่ยนชุดดิสเบรค เป็นของ Pulsar เรียบร้อยแว้วว ต้องขอขอบคุณ หมออาตร์ มากครับ ^^
    6.ใส่กันชน ลูซิโน่แล้วค๊าฟฟ
    7.ติดไฟส่องเท้านิดหน่อย แฟนชอบ ฮ่าาาา
    8.ได้คอแต่ง B14 ตรงรุ่นมาละค๊าฟ ของยี่ห้อ WB ราคาถูกม๊ากๆ250บาท ของญี่ปุ่น
    9. ติดตั้งสปอยเลอร์ตรงรุ่นเรียบร้อยแล้วค๊าฟ เจาะติดตั้งเองสะเลย ^^
    10. เปลี่ยนเป็นโช็ค GAB เป็นแบบปรับเกลียวสูง ต่ำ จัดของพี่แอร์ มา อิอิ
    11.สเกิตรอบคัน ตรงรุ่น อุ้มตูดของพี่เดย์ สเกิตหน้าของ Ex-proflezs
    12.ได้แม็ก งามๆมา ขอขอบคุณ คุณหนึ่ง [i-nueng] มากครับ ที่ยอมแลกแม็ก
    13. แม็ก ออฟเซต 38 กว้าง7 ครับ
    14. ยกเลี้ยว มีควมคุมสปอตไลย์กับปัดหลัง ตรงรุ่น บี14
    15.เดินท่อ2นิ้ว ทั้งเส้นใส่พักกลางทรงแคปซูน2ใบ
    16. ทำล้อล้นนิดหน่อย หลังใส่อแดปเตอร์1นิ้ว หน้าใส่5มิล

อัพรูปนิดหน่อยหน้า4งับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2012
  2. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ยินดีต้อนรับครับ

สเต็บแรกๆ ก็น่าจะเป็น เปลี่ยนแม็กซ์ โหลด และก็เปลี่ยนท่อ ตามด้วยพวกชุดแต่งรอบคันสะก้งสะสเกิร์ตอะไรพวกนี้แหละครับ

ดูที่งบประมาณนะครับ ค่อยๆ ทำไปเด๋วหล่อเอง.. :D

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ค่อยๆทำไปค้าบ

เลือกทำตามกำลังเงินและความชอบ

4. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ตามพี่ๆ ข้างบนตามงบประมาณและความชอบเลยครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113

ค่อย ๆ เป็น ๆ ค่อย ๆ ไป นะ
    แต่งรถให้สนุก ครับ
    :D

6. VITAN

246
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ เด๋วSaveๆ รูปรถพี่ๆในคลับไว้สะหน่อย ไว้เป็นแนวทางในการแต่ง ^^"

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ว่าแต่ตอนนี้ เอารูปรถ มาดูหน่อย สิ
    จะได้แนะนำ ถูก ๆ :D

8. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ผมว่า แมกซ์ก่อนนะฮะ

แต่ถ้า รถเพิ่งโดนชน หรืออยากเปลี่ยนสี ก็หาพาร์ทรอบคัน + ไฟตาเพชรก่อนก็ได้ ล้อเดิมๆ พ่นสีเอาเอง ก็ดิบๆดี หะๆ

9. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ส่วนตัวผม ผมว่าแมกซ์ก่อนเหมือนกันอะครับ เพราะรถผมก็เริ่มที่แมกซ์ก่อนเช่นกันอะครับ ^ ^! อีกอย่างล้อบางทีก็เป็นตัวกำหนดบุคลิกของการแต่งรถเหมือนกันอะครับ เช่นจะแต่งแนว street , vip , retro

อะไรแบบนี้เป็นต้นอะครับ แต่ทั้งนี้มันก็ต้องขึ้นอยู่กับพารท์แล้วก็โดยรวมด้วยอะครับว่าเราจะแต่งแนวอะไร อะครับ

ปล. อันนี้เป็นแค่เพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ อย่าไปคิดมาก ค่อยๆทำ+ใจรัก = ความภาคภูมิใจครับ :D

สุดท้ายขอกล่าวคำว่า "ยินต้อนรับครับ" :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2010
  10. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ส่วนตัว เลยนะครับ เปลี่ยน พวก น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำหม้อน้ำ น้ำมันเบรค น้ำมัน เพาวเวอร์ ก่อน เลยครับ
    และก็ เช็ค พวก สภาพรถ ก่อน เลยครับ ที่ เหลือ ก็ ทำ ตาม สเต็ป ไป เลยครับ

11. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ตามคนข้างบนไปครับ หลังจากนั้นถ้าเป็นผม
    จะจัดรองเท้าใหม่ซักชุด หล่อขึ้นมาทันตาเห็นเลยนะจะบอกให้

12. redmotor

redmotor New Member Member

182
    0
    0
    ใหม่เหมือนกันจ้า

ซื้อรถมาเมื่อ 27 ส.ค.53 ค่ะ อย่างแรกเลยก็ลงแม๊กซ์ ตามมาด้วยท่อ เครื่องเสียง ไปเรื่อยเปื่อยเลยละค่ะ อิอิ++

13. VITAN

246
    0
    0
    อ่าๆ เด๋วจะอัพรูปรถ มาให้ดูครับ เดิมๆม๊ากๆๆ ฮ่าๆๆ

14. VITAN

246
    0
    0
    อยากจะบอกพี่ๆว่า อัพรูปไม่ขึ้นเรยง่ะ

15. Denn

9,716
    819
    113
    หาเว็ปฝากรูป แล้วเอามาแปะ โดยกด ที่รูปต้นไม้ ข้าง ๆ รูปโลก นะ :D

16. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ตอนผมพึ่งได้รถมาครั้งแรกอะคับ สิ่งแรกก็คือ แม็ก แล้วก็โหลด เสร็จแล้วอย่างอื่นๆ ก็ค่อยๆ ตามมา แล้วแต่ว่าอะไรจะหามาได้ก่อน แต่ที่สำคัญ......เงินๆๆๆๆ ทั้งนั้นนนน

17. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    หาแม็กโดนๆสักชุด โหลดละจัดท่องามๆ สักใบครับ หล่อเลย Step แรกๆ:D

18. VITAN

246
    0
    0
    [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] <<<<<<< จะใส่ล้อแนวๆๆนี้เลยอ่าครับ น่าจะแต่งแนว ซิ่งๆอ่าคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:48:22 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:47:28 ----------

อัพรูปแล้วนะครับ รถผมเอง เดิมม๊ากๆๆ เรยค๊าฟ เป็นรถที่พ่อยกให้ ฮ่าๆๆ

19. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่ๆๆด้านบนไปเลยครับ สวยแน่นอน

20. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    จัดล้อซักชุด+ไฟเพชร จะโคมดำโคมขาวมุมส้มมุมดำ แล้วแต่ชอบเลยคับ หล่อทันตาแน่นอน จากนั้นก็ค่อยๆหาแนวทางที่ตัวเองชอบ ทั้งกันชน ชุดแต่ง b14เรามีให้เลือกหล่อหลายแบบเลยคับ ครบแล้วก็เข้าทำสีทีเดียวจบแบบครบๆเลย

21. VITAN

246
    0
    0
    ค๊าฟ ผม

22. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    โคมดำสวยๆ ผมยังอยากได้ครับ

23. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ถ้าเครื่องพัง

ตอนนี้ ต้องหาเครื่อง ปีใหม่ๆใช้นะครับ งบถึง ต้องจัด SR20VET ไปเลย รับรอง หลังติดเบาะแน่นอน

กร๊าก

24. is00269

is00269 New Member Member

49
    0
    0
    ค่อยเป็นค่อยไปนะครับเอาใจช่วย สวยๆหล่อๆละกัน โอมเพี้ยงโอมเพี้ยงโอมเพี้ยงโอมเพี้ยงโอมเพี้ยง

25. VITAN

246
    0
    0
    ค๊าฟ น่าจะเปลี่ยน Max ก่อนแล้วตามมาด้วยไฟตาเพชร ชุดแต่ง ละทำสี ฮ่าๆๆ

เครื่องกับช่วงล่าง ทำมาเรียบร้อยละค๊าฟ

26. VITAN

246
    0
    0
    ค๊าฟ น่าจะเปลี่ยน Max ก่อนแล้วตามมาด้วยไฟตาเพชร ชุดแต่ง ละทำสี ฮ่าๆๆ

เครื่องกับช่วงล่าง ทำมาเรียบร้อยละค๊าฟ

27. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ค่อยๆ ทำไปคร๊าบ ขอให้สนุกกับการแต่งนะคร๊าบ

28. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เดี๋ยว จะ หล่อ แน่ๆ

29. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รุ่นนี้ดีครับ เปลี่ยนได้ทุกชิ้นทั้งคันเลย +++

30. VITAN

246
    0
    0
    จะพยายามทำให้หล่อๆ ฮ่าๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้