### เดินท่อไอเสีย + กั้นห้อง ###

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย P@E, 6 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    พอดีเพิ่งได้รถกระบะมาครอบครอง แล้วอยากเดินท่อใหม่

เลยอยากถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ในคลับ ว่าจะเดินท่อ กี่นิ้วดีคับ

แล้วพักกลาง ใส่หรือว่าไม่ใส่ ดีคับ

แล้วอยากจะได้เสียงเกต ด้วยอ่ะคับ จะกั้นห้องดีมั้ย หรือท่านใดมีสูตร อย่างอื่น

ช่วยบอกทีคับ

อ่อ..ลืมบอก เป็นรถ Chevrolet Colorado เครื่อง 2.5 cc. คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2010
  2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เดินลงใต้เบาะแค๊บครับเสียงเพราะดี

3. bboy2548

bboy2548 New Member Member

192
    0
    0
    แล้วเสียงท่อมันจะออกมายังไงหว่าเหมือน10ล้อมากขึ้นป่าวครับ แล้วทำได้กับรถทุกรุ่นไหม

4. bboy2548

bboy2548 New Member Member

192
    0
    0
    แล้วมันจะวิ่เป็นยังไงหรอครับ แล้วถ้าใส่พักใส้ตรงเปงไงครับ หรือออกข้างรถตรงแค๊บครับ
    พอดีพรุ้งนี้ว่า จะเอารถไปทำท่อพอดีเลย อิอิ

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ตามนี้เลยครับ โหด ๆ เลย หรือจะออกหน้าพลาก็ได้ครับ

6. P@E

561
    15
    0
    แล้วใช้ท่อกี่นิ้ว ดีคับ 2.5 หรือ 3 นิ้วดี

7. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ตามนั้นครับ
    แล้วยิ่งถ้าเป็น แตนเลส นะ.....แซ่บ..!!

8. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    2.5" คับ ลงหน้าเพลา หรือตรงแค็บก็แล้วแต่คับ

9. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    โบเดิมหรือป่าวคับ ถ้าโบเดิม พักกลาง + พักปลาย ไม่ใส่ ผมว่ามันโล่งไปนะ

10. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    แป๊บ 2.5 ยิงสดๆ ลงหน้าเพลาเลยคับ

11. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ตามนี้เลยครับ ผมก็เดินมาแค่นี้ เสียงโหด ๆ

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    โอ้วววว มีหลายสูตรให้เลือก

13. P@E

561
    15
    0
    แล้วตกลงว่า ต้องใส่พักกลาง มั้ยอ่ะคับ (เทอร์โบ เดิม คับ)

แล้วระหว่างกั้นห้อง กับใส่ท่อ ""แซด"" อย่างไหนจะดีกว่ากันคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2010
  14. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ยิงสดลงหน้าเพลาก็ดีครับเสียงโหดดี ผมก็ใช้สูตรนี้แหละ แต่ปลายจาหายไปซักหน่อยนะ

15. pandabank

2,427
    4
    0
    ถ้าชอบต้นจัดๆก็เอาประมาณใต้เบาะแค็ปครับ

ของผมก็ลงแค่นี้ครับ แต่ที่ทำเพราะชอบเสียงครับเพราะดี

ของผมท่อเลสใต้เบาะแค็ปครับ

16. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อยากเดินเลสบ้างจัง อิอิ

17. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อยากเดินเลสบ้างจัง อิอิ

18. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    โบเดิมเสียงมันหวานดีครับ อิ อิ อิ

19. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    โบเดิม วิ๊ดเล็กๆ แหลมๆ รอบเดินเบาอย่างดังเลย

20. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ถ้าใส่เสียงก็จะนุ่มๆหน่อย ถ้าไม่ใส่ก็โหดเลย
    ไอ้ท่อแซดที่ว่านี่ใช่ที่ดังเหมือนถุงปริวป่าวคับ ถ้าใช่ก็แล้วแต่ความชอบอ่ะคับ แต่ผมว่าเวลาขับเร็วๆมันน่าจะน่าลำคาญอ่ะคับ

21. tOrKaaB

tOrKaaB New Member Member

203
    0
    0
    เหล็กกับเลส เสียงมันต่างกันมั้ยอะ

22. pandabank

2,427
    4
    0
    เลสเพราะกว่าเย่อะครับ(ความรู้สึกส่วนตัวนะ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้