+++เอามาฝาก สำหรับพี่ๆน้องๆที่จะไปร่วมงานบางแสน!!!++

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AoF_ViGo, 11 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ
    http://racingweb.net/forums/showthr...D5%E8%A8%D0%E4%BB%A7%D2%B9%BA%D2%A7%E1%CA%B9-!!

++เอามาฝาก สำหรับพี่ๆน้อง ๆที่จะไปงานบางแสน !! ++

สำหรับช่วงที่มีการแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ บางแสนสปีดเฟสติวัล ทาง จนท.ตร.จะมีการตั้งด่านเพื่อเป็นการป้องปราม การขับขี่ทั้งรถยนต์และรถจักรยานยนต์ รถแต่งที่ผิดกฎหมาย ในช่วงวันเวลาดังกล่าว เพราะเล็งเห็นว่า วัยรุ่นหลังจากที่ดูการแข่งขันแล้วจะมีความคึกคะนอง ท้าลองรถกันตามถนนเส้นต่างๆซึ่งมีให้เห็นกันเป็นประจำ ซึ่งจะก่อให้เกิดความเดือดร้อนกับประชาชนผู้สัญจรไปมา และชาวบ้านในละแวกต่างๆ ดังนั้นจึงได้จัดให้มีการตั้งด่านตรวจตามจุดต่างๆขึ้น ซึ่งแต่ละจุดจะมี การตรวจที่เข้มมาก ดังนั้นถ้าท่านใดคิดว่ารถตัวเองที่มีความเสี่ยงที่จะถูกจับก็ขอให้หลีก เลี่ยงเส้นทางตามวันและเวลาดังกล่าวนะครับ

จุดที่จะมีการตั้งด่านตรวจช่วงกลางคืนหลังการแข่งขันจบ(ไม่ระบุเวลา) ก็คือ

1.บริเวณถนนข้าวหลาม ยังไม่ระบุตำแหน่งที่ชัดเจน

2.บริเวณหน้าสถานี ตร. คลองน้ำเหม็น ขาเข้าศรีราชา

3.ศรีราชา จะยังตั้งเหมือนเดิมบริเวณหน้าโรงเรียนดาราสมุทร กับ หน้าอำเภอ สลับฝั่งขาเข้า ขาออก แล้วแต่..การพิจารณา

ที่สำคัญ ตร.จะเพ่งเล็งรถที่แต่งซิ่งเป็นพิเศษ โดยเฉพาะรถซิ่งยอดฮิต นิสสัน เซฟิโร่ครับ (รุ่นนี้ประวัติไม่ดีเพียบ)

หลีกเลี่ยงได้ก็หลีกเลี่ยงครับ อย่าปะทะ อย่าแซ้ด อย่ากลับดึก

ปล.ถ้ามีรถใช้งานบ้านๆแนะนำว่าเอาไปงานนี้จะดีที่สุดครับ จะได้ไม่อารมณ์เสียกับการถูกเพ่งเล็งครับ

ระมัดระวังกันด้วยนะครับ พี่น้อง !!

2. หารถอา..............ไปดีก่า สบายจัย 55+

3. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ขอบคุณคับผม

4. ขอบคุณมากๆๆครับ
    ตั้ม ทอมแคท

5. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ถ้าตำรวจเรียก ให้ถามไปเลยครับว่า " รู้จักโจ้นนท์ป่าว"

55555+

6. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    แล้วตำรวจก็จะ งง ! ... และถามกลับมาว่า " ใครวะ ? " ( 555+ ล้อเล่งนะพี่ ^^ )

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0

อ่อ ๆ แร้วตำรวจมันก้อจะตอบกลับมาว่า

ทำไมจะไม่รู้จักอ่ะ ตาโจ้ขี้มาวววววววววววว อ่ะนะ 5555+

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้าตำรวจเขายังไม่รู้ บอกต่อ โจ้นนท์ลูกลุง............. อะป่าว

เห้อออออออออออะรไๆๆๆๆก็ โจ้นนท์ 555555555555555

9. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    แล้วโจ้นนท์ก็บอกว่าโจ้ นอนดีกว่า ก็เงี้ยยยยย ตลอดดดด เอือมมมมมม

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟให้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้