ถึงจะจอดรถในบ้านก็ล๊อคประตูกันด้วยนะครับ โดนรื้อซะกระจุยเลยรถผม (เพิ่มรูปรอยเท้าที่ปีนกำแพงมาหน้า 2)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [JoD_Accord], 7 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    วันอาทิตย์ตื่นเช้ามาผมลงมาข้าล่างจะให้อาหารปลาซะหน่อย เหลือบไปเห็นประตูรถปิดไม่สนิท เลยสงสัย ถามแม่ผมว่าเข้าไปทำอะไรรึเปล่า แม่ก็บอกว่าเปล่า.. เอาแล้วไง เมื่อวานกรูยังล้างรถอยู่ดีๆอยู่เลย เปิดประตูเข้าไปเท่านั่นหล่ะ ลิ้นชักเปิดอ้าของถูกรื้อกระจายทั้งคัน กระจายเต็มเบาะ ช่องใส่ของเล็กๆตรงใต้วิทยุผมใส่นามบัตรก็ถูกค้น ช่องใส่เหรียญข้างๆแอร์คนขับไว้ใส่พวกเงินทอนจากทางด่วนโดนเอาไปเกลี้ยง ดีนะไม่เอาอิเล็คทรอนิคในรถไป โล่งใจมากที่ AFC ยังอยู่ แม่ผมก็ไปดูรถตัวเองปรากฤก็เหมือนกันโดนรื้อแต่แม่ผมของน้อยกว่า โดนเอาไปแต่เหรียญในช่องเก็บเหรียญเหมือนกัน เหรียญอยู่ในกระเป๋าใส่เหรียญเล็กๆมันแกะแต่เหรียญไปวางกระเป๋าไว้ แสดงว่ามันต้องการแต่เงินจริงๆ แต่รถพ่อผม BMW E21 ไม่ยักกะรื้ออะไรเลย โดนไป 2 คันครับ เซ็งแม่งจริงๆ พวกโจร ตัวเหม็นๆกลิ่นตัวแม่งติดเบาะ RECARO อะ ประมาณว่าตัวเหม็นๆเลยอะ นี่ขนาดมีรั้วเลี้ยงหมาแล้วนะ หมาก็สงสัยตกใจอะไรรึเปล่าก็ไม่รู้หรือมันให้อาหารหมากิน ยังปีนบ้านเข้ามาได้เลย เพิ่งล้างรถวันเสาร์เย็นเลยทิ้งรอยเปื้อนดินเท้าไว้ในรถ ดีที่เอาแต่เหรียญไป เห้อ จะเอาไปหยอดเล่นเกมซะหน่อย แต่ก็ถือว่าบุญให้คนจนไปครับ มันไม่เอาของอย่างอื่นไป ขนาดรองเท้า PUMA NIKE วางอยู่ข้างรถยังไม่เอาไปเลย จะมาบอกว่าอย่าลืมล๊อครถกันนะครับ :cry::cry::cry:

อ๊ะ!!.... ตอนกำลังพิมพ์ได้ยินข้างบ้านคุยกันเห็นว่าโดนด้วยแฮะ ภรรยาเจ้าของรถพูดว่า ทำไมไม่ล๊อครถล่ะ

ปล. ทั้งบ้านผมและข้างบ้านมีหมาแล้วเห่าเก่งทั้งคู่แต่ทำไมกรณีนี้เกินไม่ได้ยินเสียงเห่าเลยล่ะครับ ใครพอมีประสบการณ์ที่ทำให้หมาเงียบช่วยแจ้งดว้ยครับ จะได้รีบแก้ไข

ที่ผมแค้นสุดคือมันปีนรั้วเข้ามาทั้งๆที่รู้ว่าบ้านนี้มีหมาด้วยอะ แถมโรงรถบ้านผมก็เปิดไฟตลอดทั้งคืน นี่ครับจุดที่มันเอาไป 3 จุด ช่องเหรียญแม่งเหลือไว้ให้บาทนึง

รูปนี้ผมเก็บเข้าที่เดิมหมดแล้ว จากที่รื้อมาหมด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2010
  2. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ขอบคุณคับ ที่ออกมาเตือนกัน

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  3. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    อุ่ยยย น่ากลัว ผมก็เคยโดนหนัก มากมายย ฉีกหนังสือพิมพ์ เต็มรถเลย

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากครับ ที่ใต้หลังน้ำท่วมก็อันตรายครับ เพราะว่า หลังจากน้ำลด ได้ข่าวว่า รถหายไปเยอะเหมือนกันครับ

5. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    // ช่วงฟุตบอลโลกที่ผ่านมา แถวบ้านป๋มพวกเลวๆ อย่างเยอะเลยครับ ทั้งงัดรถ ขโมยเงิน ขโมยพระในรถ//

6. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ระยำจริงๆ พวกเหรี้ยนี่

7. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    ถ้าเจอตอนมันกำลังค้นนะ แมร่งกดให้หมดแม๊กเลย

8. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ยังดีครับ แถวบ้านผมเปิดกระโปรงหลัง แบกถุงกอล์ฟทั้งชุดข้ามรั้วไปด้วย

9. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เผลอไม่ได้จริงๆครับ พวกนี้มันจ้องอยู่ตลอด...

10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    จริงด้วยครับ หมาบ้านผมก็ทั้งดุ ทั้งเห่า มันยังเข้ามาเอาถุงกอล์ฟวางไว้ตรงระเบียงไปด้วย ขนาดค่อนข้างใหญ่ มันทำได้ไง :-0

11. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    พวกนี้จับได้ต้องทืบวะเพื่อน

12. koenma

koenma New Member Member

7,192
    5
    0
    หัวอกเดียวกันอ่ะจ๊อด ของผม เมื่อต้นปีเพิ่งติดเครื่องเสียงมาได้ไม่ถึง20วัน ก็โดนงัด มันเอาไปแม้กระทั่งแผ่นซีดี

13. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอบคุญครับที่มาเตือนกัน

ตายละหว่า รถผมจอดที่บ้าน กุญแจเสียบคาไว้หมดทุกคันเลย สงสัยต้องไปเก็บกุญแจแล้วล๊อกรถแล้ว

14. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอบคุญครับที่มาเตือนกัน

ตายละหว่า รถผมจอดที่บ้าน กุญแจเสียบคาไว้หมดทุกคันเลย สงสัยต้องไปเก็บกุญแจแล้วล๊อกรถแล้ว

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    โอ้วโชคดีมากๆครับที่เจอโจรกระจอก..
    แต่ยังไงระวังไว้ด้วยนะครับ มันอาจจะหวนกลับมาอีกครั้ง..

16. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    เลวจริงๆ ไอ่พวกนี้

17. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขอบคุณนะครับที่มาเตือน ผมจอดในบ้านไม่เคยล๊อคเลย สงสัยต้องเปลี่ยนนิสัยตัวเองละ

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ภัยใกล้ตัว

19. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ถือว่าฟาดเคราะห์ไปน้อง เสียเงินไม่กี่บาท คิดว่าทำบุญ

20. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แม่งเหี้ยจริงๆครับ

ยังไงต้องระวังมากขึ้นนะจ๊อด

มันมาได้รอบนึง เดี๋ยวมันก็มาอีก

ต้องระวังคนในบ้านด้วยครับ เกิดมันมาตอนไม่มีผู้ชายอยู่ อันตราย

21. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ต้องเพิ่มความระมัดระวังขึ้นอีก เหนื่อยแท้

22. aha911

aha911 Guest

0
    0
    0
    เพื่อนจอดหน้าบ้าน โดนทุบกระจก เอาโน๊ตบุคไป
    ในหมู่บ้าน โดนงัดเหล็กฝาท่อระบาย .. มันไม่ได้มาครั้งเดียว มาหลายรอบ หมู่บ้านพิบูลย์ตรงพระราม7 โจรบุกมาเป็น100 แล้ว เพื่อนบอกแถวนั้นโดนกันหมด

เด๋วมันก็กลับมาอีก ฟันเฟิร์ม !!!

23. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    มีหมามันยังเข้ามาได้อีก ระวังกันให้มากขึ้นคับ

24. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    จับได้ต้องลงโทษให้หนัก

25. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับที่นำมาเล่าสู่กันฟัง
    จิงๆแล้วของอยู่ในบ้านมันยังกล้า สมัยนี้อะไรๆก็ประมาทไม่ได้เลยจิงๆโจรชุมมากๆ

26. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    พบร่องรอยที่มันปีนเข้ามาแล้วครับ เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดู ตอนนี้ที่บ้านกำลังเรียกช่างมาเสริมขอบรั้วใส่กระจกเพิ่มอีกชั้นนึงแล้วครับ เพราะด้านหน้าบ้านไม่มีรั้วกระจกถึงเข้ามาได้ ข้างๆบ้านอีกด้านมีกระจกอยู่แล้วเลยเข้ามาไม่ได้

เพื่อนๆ พี่ ก็ระวังกันด้วยนะครับ ยิ่งช่วงปีใหม่นี่น่ากลัวมากๆ

27. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    จอดรถในบ้าน ในบ้านก็มีหมา มันยังหน้ามึนเข้ามาขโมยอีก สุดๆครับโจรสมัยนี้

ขอบคุณที่นำมาเตือนนะครับ

28. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากครับที่เอามาเตือนกัน ดีแล้วที่ไม่โดนอะไรไปมากกว่านี้ครับจ๊อด

29. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    อันตรายจิง ๆ ปกติผมจอดในบ้านก้อไม่ล็อกซักที

ขอบคุณที่นำมาเตือนกันครับ

30. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แม่งเลวจิง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้