สอบถามเรื่องช่วงล่างke30หน่อยครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย jibud, 2 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jibud

jibud New Member Member

4
    0
    0
    คือว่ารภผมเวลาเยียบ90-100ตัวรถยังคงนิ่งอยู่แต่พอแตะ120-130รถมีอาการสั่นอย่างเห็นได้ชัดโดยเครื่องรถผมเป็นเครื่อง4k4เกียร์ช่วล่างได้ไปทำมารอบหนึ่งแล้วโดยเปลี่ยลูกยางใหม่หมดอัดจารบีแล้ว อยากทราบว่าช่วงล่างผมมีปัญหาในส่วนไหนครับหรือว่าเป็นปกติของรถตระกูลนี้เพราะค่อนข้างมีน้ำหนักเบา
    พอดีอยากลองเครื่องครับ พอสั่นเลยไม่กล้าอัดต่อกลัวเอารถไม่อยู่ครับ

2. poomy

poomy New Member Member

39
    0
    0
    น่าจะเป็นที่เพลากลางคดหรือไม่ได้ถ่วงนะครับ

3. jibud

jibud New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองเอาไปเช็คดูครับ เบื้องต้นได้ไปให้ร้านแถวบ้านดูปรากฏว่า ยางลองแท่นเครื่องเสื่อมสภาพครับแต่ยังไม่มีงบเปลี่ยนครับ คันนี้เพิ่งบูรณะเสร็จ
    ไปส่วนหนึ่ง หมดไปหลายตังเหมือนกันคงต้องรอเก็บตังอีกงวดครับ

4. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    ลองไล่ดูนะครับ
    เพราะรอบสูงเครื่องจะสะบัด
    ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หาย ลองดูกระปุกพวงมาลัยดูครับ

ผมจะสั่นเวลารอบสูงตอนนี้ กดสุด 160 มีร่อนนิดหน่อย กระปุกพวงมาลัยหลวมๆๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้