มีปัญหามาถามพี่นพและเซียน MS-JZS 13 ครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย DON_SF, 8 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    จะขอถามเป็นข้อๆน่ะครับ

1. คอนโซลหน้ายกชุด ของ JZS-13 นั้นสามารถใส่กับ MS-13 ได้ ถูกป่ะครับ...แล้วเราสามารถทำให้มันใช้งานได้ครบทุกฟังชั่นมั้ยครับ ไม่ว่าจะเป็น แอร์ดิจิตอล ไฟออโต้ ปรับเบาะหลังให้กลับมาที่เดิม อ่ะครับ ในกรณีที่เราได้มายกคอนโซล โดยที่สายไฟก็ไม่ตัดมา คือเลาะมาทั้งหมดอ่ะครับ

2.เบาะหน้าที่เป็นแบบเบาะยาว (ไม่มีคอนโซลเกียร์ครับ...เพราะเกียร์อยู่ที่พวงมลัย) คิดว่าสามารถเอามาใส่ กับ MS-13 บ้านเราได้มั้ยครับ แล้วเบาะหลังปรับไฟฟ้า ถ้าจะเอามาใส่กับ MS-13 ต้องรื้อมาให้หมดเลยใช่มั้ยครับ เพื่อที่จะทำให้มันสามารถใช้งานได้สมบูรณ์อ่ะครับ

3.แผงประตูทั้งสี่บานของ JZS-13 สามารถใส่กับ MS ได้พอดีมั้ยครับ เพราะว่าถ้าไม่ได้เนี่ย การคอนโทลเบาะหลังมันจะทำไม่ได้อ่ะครับ เพราะสวิตช์ปรับเบาะอยู่ที่แผงประตูหลังอ่ะครับ

4.แล้วใครเคยเจอ เบาะที่สามารถอุ่น ได้มั้งมั้ยครับ มันจะยุ่งยากมั้ยครับในการนำมาใช้งาน

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบน่ะครับ พอดีกำลังจะได้ของเหล่านั้นมา แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะสามารถใส่ได้มั้ย เป็นกังวลมากครับ :(

2. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ข้อ 1.ถูกต้องครับใส่ได้ แต่จะต้องเอาโครงเหล็กตรงกลางคอนโซลฟหน้าออกบางส่วนไม่มีปัญหาแต่กล่องที่ควบคุม
    ส่วนมากอยู่ติดกับบอดี้ ไม่ตัดมาด้วยถึงแม้จะยกคอนโซลมา
    ข้อ 2.ใช้ได้แต่มีปัญหาเรื่องขาจับเบาะกับพื้นรถ ส่วนเบาะหลังนั้นรูน๊อตตรงกัน มีปัญหานิดหนึ่งตรงที่เบาะธรรมดามีหูห้อยเบาะ
    แต่เบาะไฟฟ้าไม่มีหูห้อยเบาะ เวลาเอามาใส่จะต้องตัดหูห้อย (อยู่ที่ดุลพินิจนะครับ)
    ข้อ 3.Jzs133 เอามาใส่ Ms133 ได้แน่นอน สวิทซ์คอนโทรลเบาะหลังเปลี่ยนเอาแบบ 2 สวิทซ์มาใส่ได้ ไม่ต้องเปลี่ยนแผง
    ข้อ 4.เคยเจอในเวบญี่ปุ่น ไม่เคยสัมผัสของจริง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2010
  3. puk133

puk133 New Member Member

35
    0
    0
    นั่นแน่....โปรเจคใหญ่เลยนะ..ดอน

4. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ตามพี่ป๋อง ว่าเลยคับ กล่องคอนโทรล อยู่ที่บอดี้ เยอะมาก มีหลายตัว หลายจุด กลัวว่าจะไม่ได้เลาะมาด้วย จะทำให้ใช้งานไม่ครบฟังก์ชั่น ว่าแต่เบาะอุ่น จะเอาไปอุ่นอะไรเหอ 555

5. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    โคตรเจ้าพ่อโปรเจต จริงๆ

6. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ผมว่าโปรเจคที่บอกมาแค่ออร์เดิฟนะ ต้องมีอะไรเด็ดๆออกมาอีกแน่นอน

7. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    แล้วคนตั้งกระทู้หายไปไหนเนี่ย

8. tha79

737
    0
    0
    สงสัยว่าอยู่แถวชลบุรี ได้ข่าวว่าช่วงนี้ไปชลบุรี บ๊อย บ่อย อิอิ

9. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    ทำงานที่ชลบุรี ใจเลยอยู่ชลบุรี ป่ะ

10. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    แหม่ๆ พี่เอก พี่ฐาแซวกันใหญ่เลย ผมก็อยู่นี่แหละคร้าบบบ ชลบุรี นานๆไปที เที่ยวหาเพื่อนบ้างอะไรบ้างงงงง คริคริ

ผมโทรไปคุยกับทางเซียงกงที่อยู่ญี่ปุ่นและ

ตอนนี้เค้ารื้อเสร็จหมดทั้งคันแล้วครับ รื้อแบบไม่ตัดสายไฟ แล้วก็ไม่ดึงกล่องออกจากปลั๊กครับ เพราะถ้าไม่ทำแบบนั้นผมก็บกเค้าว่าผมไม่เอา 555

สิ่งที่ให้รื้อมาก็มีภายในทั้งหมด และช่วงล่างถุงลม รื้อโดยไม่ตัดสายไฟเช่นเดียวกัน ไม่รุ้ว่าพอถึงแล้วสภาพจะเป็นยังงไง ราคาจะเท่าไร เหอะๆ งานนี้มีเจ็บแน่ ^^

11. tha79

737
    0
    0
    เรี่ยมเลย รอชมครับ

12. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    รอชมคับ [​IMG]

13. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    รอชมด้วยคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้