เรื่องซึ้งๆ กับ HLC

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AoF_ViGo, 4 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    กระทู้นี้ ขออนุญาตนะพี่ ในโอกาศครบรอบ4ปีครับ
    ใครมีเรื่องซึ้ง ประทับใจอะไรในพวกเราพี่น้องHLc

ขอบคุณ HILUX clubที่มีมิตรภาพที่ดีเสมอมา
    สติกเกอร์คลับไม่ได้มีไว้ แจกหรือขายแต่เพียงอย่างใดเรามีไว้สำหรับแสดงความเป็นมิตรภาพของสมาชิก มิตรภาพสำคัญกว่าแค่เพียงสติกเกอร์แผ่นเดียวคับเข้ามาคุยทำความรู้จักกันมา มิตติ้งกันแร้วคุณจะเข้าใจในความหมายของคนที่เค้ามีสติกเกอร์ติดกัน
    (ชอบจิงๆประโยคนี้)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2010
  2. มากมายบรรยายม่ายหมด :confused:

3. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    ขอก่อนเลยนะพี่ๆ
    เมื่อก่อนผมเคยสงสัยนะเรื่องสติกเกอร์คลับ(เห็นใครขอโดนหมด อิอิ) ที่พวกพี่ๆเคยบอกว่า มิตรภาพเหนือ สติกเกอร์ตอนแรกผมก็งงๆแต่ตอนนี้ผมว่าผมเข้าใจแล้ว
    ถึงตอนนี้ผมจะไม่ใด้แปะสติกเกอร์ แต่มิตรภาพที่ใด้มานั้นผมถือว่าสุดยอดครับ อย่างเวลาพี่ๆคนไหนเห็นรถผมอยู่ที่นู้ที่นี้ ก็จะมาเม้นในFBผมทั้งที่ไม่มีสติกเกอร์แปะนั้นก็แสดงว่า
    มิตรภาพมันอยู่เหนือสติกเกอร์จิงๆครับ ผมมีคำพูดอีกนับล้านถ้าจะให้ผมพูดถึงสิ่งที่ประทัยใจในHLC
    สุดท้ายนี้ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับที่ให้ความเอ็นดู แล้วผมก็ดีใจมากที่ใด้อยู่คลับที่ดีแบบนี้ ขอบคุณครับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองเข้ามาสนิทสนมมากกว่านี้ ก็จะมีความประทับอะไรต่อมิอะไรอีกหลายอย่างที่ยังไม่รู้ว่าจะเกิดขึ้น

5. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เยาะมากครับ...ต้องเล่าตอนเมา...

6. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    NO COMMENT

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มีคลับ กะเขา ก็ที่นี้ และที่แรก ก็คลับ HLC นะครับ สังคมออนไลน์

8. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    มิตรภาพและความอบอุ่นเกิดขึ้นที่นี้ครับ
    ถึงจะขายรถไปแล้ว แต่ใจยังอยู่ครับ
    รัก HLC มากครับ

9. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เพราะเราคอยดูเเลซึ่งกันเเละกันครับ

10. ที่นี่มีมิตรภาพที่สุดยอดตลอดการ และ ที่นี่ ทำให้การแต่งรถ จากรถแนวหลังเขาของผมเปลี่ยนไปครับ(จะ2แสนยังหว่า..)

11. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    สำหรับผมก็มากมายหลายอย่าง ทั้งเรื่องระทึกใจและซึ้งๆ ถือว่าให้ใจกันไปเลย

12. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    เข้ามาบอกความรู้สึกน่อยครับพี่ๆ ท่านปลาทานแมนจะใด้ดีใจใช้มั้ยพี่

13. พูดได้เต็มปากว่าที่นี่คือบ้านผมอีกหลังหนึ่งครับ
    มีแต่ความจริงใจ สนุกสนาน เฮฮา แถมได้ความรู้ด้วย
    ตั้ม ทอมแคท

14. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ถึงแม้ผมจะอยู่ จ.อำนาจฯ แต่็ก็เพราะมิตรภาพของ HLc ที่ทำให้ผมต้องขับรถ 5-6 ร้อยโลเพื่อไปมิตติ้ง...เพื่อไปหาพี่น้อง HLc

15. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ได้ความรู้ ในเรื่องที่ไม่เข้าใจ

ได้รู้ ทาง ในที่ๆไปม่ายถูก

เพราะ เพ่ๆอยู่กันทั่วเลย

ขอบคุง HLC คับ

I LOVE HLC......

16. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    รักHICเหนือคำบรรยาย

17. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    เช่นกันครับ คร่าวๆ ที่จำได้ก็ตอนผมอยุ่ ม.6 จนตอนนี้ผมอยู่ปี 2 แล้ว โทรปรึกษาพี่ๆ ในคลับอยุ่หลายท่านพี่ๆ ให้คำปรึกษาดีครับ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย แต่ผมไม่ได้มีโกาศไปมีตติ้งสักครั้งเนื่องจากไม่สะดวก จริงๆ อยากไปมาก ขอรถพ่อไปก็หลายรอบแต่ไม่อนุมัติเนื่องจากว่าเด็กอยุ่คงไม่ไว้ใจ+เป็นห่วง และวันที่ 6 ผมก็ยังคงไม่ได้ไปอยู่ดี แต่ปีหน้าผมสัญญาว่าจะไปให้ได้คร้าบบบ T__T

18. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ปีหน้าพวกเราทั้งหลายก็จะรอ เหมือนเดิม

19. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    สำหรับผมไม่ค่อยมีเรื่องซึ้งอ่ะ มีแต่น้ำใจกับเรื่องฮาๆ ขำกลิ้ง

20. กับผม คงไม่ต้องพูดอารายมาก เพราะ ที่ผ่านมา ทุกเหตุการณ์ ได้รับความช่วยเหลือมาตลอด ตามที่เราทุกคนรู้และเห็น
    ดังนั้นเรามาร่วมกันรักษา มิตภาพแห่ง HLc ให้อบอุ่นแบบนี้ตลอดไปคับผม

21. m&m-HLC

m&m-HLC New Member Member

367
    1
    0
    น่ารักกันทุกคนเลยครับ...สำหรับครอบครัว HLC ที่อบอุ่น....เเห่งนี้......

22. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

23. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ซึ้งสุดจายยยยยย

24. แล้วพี่จะคอยดูการเจริญเติบโตของ น้องนิค นะครับ
    ว่าแต่ปีหน้ารถต้องเทพเหมือนพี่นะทุ่มทุนสร้างสุดๆๆ
    และถ้ามีปัญหาเรื่องรถก็โทรมาปรึกษาได้ตลอดครับไม่ต้องเกรงจัย
    ตั้ม ทอมแคท

25. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    หลายเรื่องมากมายก่ายกองคับ

แต่ที่สุด ๆ แร้วก้อคือ มาเสียตรูดครั้งแรก ก้อเพราะพี่แมนเรานี่แหละคับ ที่ทำให้ผมรัก เค้ามาจนถึงทุกวันนี้ อิอิอิ

26. แล้วพี่จะคอยดูการเจริญเติบโตของ น้องนิค นะครับ
    ว่าแต่ปีหน้ารถต้องเทพเหมือนพี่นะทุ่มทุนสร้างสุดๆๆ
    และถ้ามีปัญหาเรื่องรถก็โทรมาปรึกษาได้ตลอดครับไม่ต้องเกรงจัย
    ตั้ม ทอมแคท

27. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  28. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ชอบจัง "มิตรภาพ_เหนือสติคเกอร์" ผมก็เป็นอีกคนที่ขายรถไปแล้ว(ด้วยความจำเป็นบางอย่าง)ทุกวันนี้ก็ยังคงวนเวียนเข้ามาดูบอร์ดอยู่เสมอ หวังไหวว่าจะมีโอกาส กลับมาขับHILUXอีกแน่นอน งานนี้ถ้าว่างจะไปเยี่ยมเพื่อนๆนะครับ ไม่ได้ไปหลายปีแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2010
  29. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    จ๊ากผมคนหนึ่งแหละที่โดน 555 ตามความรู้สึกสติกเกอร์อาจเป็นตัวบกบอกว่าเรา มีกลุ่ม HLC แต่มิตรภาพไม่ได้อยู่ในสติกเกอร์ครับแต่มันกลับอยู่บนนี้นะที่นี้เวลานี้และตลอดไปตราบได้ที่เรายังมีลมหายใจ
    โหเขียนได้ไงฟะเนี่ยโครตเท่ 555

30. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0

2 คนนี้มีไรกัน ผมมาไม่ทัน นั่นแน่ ลึกซึ้ง 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้