หลังคาB14ปูดเป็นเม็ดครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย JoeBS, 2 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JoeBS

JoeBS New Member Member

155
    32
    0
    พ่อ แม่ พี่น้องครับ B14 ผม หลังคาปูดครับ เป็นเหมือนฟองอากาศดันขึ้นมาจากด้านในครับ บางจุดพอฟองอากาศแตก สีและเศษเหล็กตรงนั้นจะหลุดเป็นแผ่นเลยครับ

เป็นกันบ้างไหมครับ แก้ปัญหายังไงครับ

ปล.เข้าไม่ได้ซะนาน วันนี้ลองเข้ามาดู ดีใจมากครับ บอร์ดกลับมาอีกครั้ง

2. คิวดีคุง

คิวดีคุง New Member Member

49
    4
    0
    เป็นเหมือนกันเลยครับ แต่ของผมยังไม่หนักมาก

สิวยังไม่แตก ยังเป็นเม็ดอยู่

ทำไงดีอ่ะ รถสีทองซะด้วย หาติกเก้อแปะยาก

ผู้รู้ช่วยทีนะครับ ไม่อยากให้มันลามแล้วอ่ะ

3. JoeBS

155
    32
    0
    รบกวนผู้รู้

ใช่ครับ แต่ของผมอ่ะ จะเต็มหลังคาแล้วครับพี่ เคยไปคุยกับช่างสีมา เขาบอกว่าส่วนใหญ่จะเป็นกับNissan และ Mitsu นะ ยี่ห้ออื่นๆ ส่วนน้อยที่จะเจอ

แหมแต่ชอบกระจังหน้า และตาไฟพี่ QDkung มากเลยครับ สวยดี อยากได้มั่ง ราคาแรงไหมเนี่ย:cool:

4. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    หลังคาผุ...

จัด ซันรูฟ มูนรูฟ ไปซะเลย
    .

5. คิวดีคุง

49
    4
    0
    กระจังได้มาจากคุณโบ้ทครับ

ส่วนไฟหน้าแงะออกมากขัดแล้วก็พ่นดำด้านข้างในเอาเองอ่ะครับ

ตอนนี้มันเริ่มจะเหลืองๆอีกแล้ว ขี้เกียจแงะจัง

6. คิวดีคุง

49
    4
    0
    มันไม่ได้หาง่ายๆ ราคาถูกๆ อ่ะสิครับ

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามข้างบนคับ...
    ว่าแต่จะหาของได้มั้ยเนี่ย :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

8. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ เค้าเรียกหลังคาเริ่มผุ ทำใจได้เลยคร้าบบบ เปลี่ยนใหม่อย่างเดียว

9. คิวดีคุง

49
    4
    0
    แล้วหลังคาแบบเดิมมันเท่าไหร่ครับ

แล้วค่าใส่+ทำสีเท่าไหร่

10. JoeBS

155
    32
    0
    ใช่ครับพี่ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ มีช่างแนะนำมาเหมือนกันว่าให้เปลี่ยน แต่เป็นอลูมิเนี่ยมมั้งแล้วมาทำสี อยู่ได้ประมาณ 2 ปี เดี๋ยวก็ต้องทำอีก (เฮ้ออออออออ...)

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  12. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    เป็นเหมือนกันครับ ทางแก้ไขคือเปลี่ยนอย่างที่ พี่ติ่ง เค้าว่าอะ...

13. vat B 14

vat B 14 New Member Member

13
    2
    0
    เป็นเหมือนกันครับ แพงหรือเปล่าครับ

14. vat B 14

vat B 14 New Member Member

13
    2
    0
    เป็นเหมือนกันครับ แพงหรือเปล่าครับ

15. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ตัดเปลี่ยนเลยพี่น้อง เรื่องธรรมชาติของ B14

ไม่ต้องไปปะผุ เพราะเด๋วมันก็ขึ้นอีก

ส่วนเรื่องหลังคาเนี่ย ไม่รู้ราคาแหะ แต่ไม่น่าเกิน 2-3 พัน

16. browny_14

browny_14 New Member Member

102
    45
    0
    เป็นเหมือนกันขึ้นมาเม็ดหนึ่งตรงกลางแระ.0ooo

17. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    เปลี่ยนหลังค่าเฉยๆก็ได้ ไม่เห็นต้องมูนรูฟเลยครับ เปลี่ยนใหม่เอา

18. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ หลังคาไม่มีรูฟ 4-5 พัน ค่าแรงทำสีกับค่ายางขอบกระจก

เท่ากัน ค่าทำสีแล้วแต่ร้าน ราคาเริ่มที่ 7 พัน ไปจนถึง 9 พัน คร้าบบบ

19. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนทั้งที หาซันรูฟมูนรูฟ ไปเหอะ ค่าแรงค่าทำสี เท่ากัน

20. JoeBS

155
    32
    0
    ไปร้านทำสีแล้วเขาจะหาให้เลยเองใช่ไหมครับ หรือว่าเราต้องไปเดินดูเซียงกงเองครับพี่ๆ แนะนำด้วย อ่อนประสบการณ์ครับ

21. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ต้องถามก่อนว่าจะเอาแบบไหน
    ถ้าหลังคา แบบเดิมคงหาตามเซียงกงง่ายหน่อยราคา ประมาณ 4-5000 บาท
    ถ้ามูนลู๊ฟ ต้องรอ ต่อไป และราคาแรง แต่ไม่เกิน 10000 บาท
    ค่าแรงติดตั้ง พร้อมทำสี ราคา 7000- 10000 บาท แล้วแต่ร้าน
    อย่าลืมเจียดเงินไว้เผื่อ ยางขอบกระจก หน้าหลังอาจจะต้องเปลี่ยนยิ่งถ้าสภาพไม่ดี แนะนำให้เปลี่ยน
    ซื้อของแท้ได้ที่วรจักร

22. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ทำไมมันมาเร็วจัง :eek: :eek: :eek:

เปลี่ยนเฉยๆ ไม่ได้ ตอนเปลี่ยนต้องตัด ต้องทำสีอ่ะ

4-5 พันเลยหรอพี่ติ่ง เคยถามที่บางนา เค้าบอก 2-3 พัน (สงสัยแม่มต้องเริ่มปูดแล้วเอามาเลหลังแน่ๆ)

คิดแบบนี้ก็ได้คร้าบ เปลี่ยนทั้งที ต้องหา ต้องรอกันหน่อย แหล่มก่าเยอะ

สรุปว่า อย่างที่ประธานตอบนั่นล่ะคร้าบ

23. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แน่นจริง ๆ

SUNNY THAILAND NO.069

SUNNY SAFE & SECURITY CONCEPT

http://www.logistics-perfect.com
    อย่าพึงคิดว่าเราเคยมีบุญคุณกับใครกี่ครั้ง แต่พึงนึกเสมอว่าใครมีบุญคุณกับเราบ้าง

24. nate_ITD

nate_ITD New Member Member

6
    0
    0
    ผมก็เป็นครับ..และถ้ารื้อฉนวนที่เพดานออกแล้วใช้น้ำยาหยุดสนิททาล่ะครับ...
    คิดว่าหายมั้ย...ของผมปูดสองเม็ดแล้ว...12ปี..ก็สมควรอยู่หลอกอิๆๆ

25. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมพึ่งไปทำมาคับ มันปูดจนแตกเลยคับ พอช่างรื้อดูใต้สีมีอีกเกือบ10จุดเลยคับ ช่างเค้าบอกเอาซีเมนต์หยอดอยู่ได้อีก 2-3ปีแล้วค่อยว่ากันว่าจะเปลี่ยนใหม่หรือป่าว
    คับ

26. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ต้องลองครับ

27. JoeBS

155
    32
    0
    ไปถามศูนย์ Nissan มาบอกว่าต้องสั่งจอง 1 เดือน ราคา 6,600 นำเข้าจากญี่ปุ่น ผมว่าราคาก็โอเคนะ

28. JoeBS

155
    32
    0
    พี่ๆครับ เบอร์โทรศัพท์ที่พี่ๆลงไว้เนี่ย ถ้าผมจะโทรปรึกษาได้ไหมครับ

29. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โทรไปเลยครับ ไม่มีปัญหา เอาใจช่วย

30. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    โอเคเลยค้าบ เพิ่มอีกนิดได้มูนรูฟไปใส่หล่อๆ เลยล่ะคับ
    ผมเสนอความคิดนะครับ เอาของเซียงกงใส่ก็ได้ค้าบ
    จะได้ประหยัดตังค์ส่วนต่างไปด้วย

โทรไปเถอะคับ Sunny-Thailand ใจดี๊ ใจดี ทุกคน:D :D :D

:) :) :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้