++ แนะนำผ้าเบรคหน่อยครับ ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย INITIAL_D, 2 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    พอดีได้เปลี่ยนเบรคเป็น H22A แล้วครับ แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนผ้าเบรค ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ อยากได้แบบกดเบาๆก็อยู่อะครับ ยิ่งถ้าได้แบบดูดๆๆยิ่งดี แต่อันที่หนึบแต่ต้องรอร้อน ไม่ชอบอะครับ จะทิ่มเค้าหลายทีแล้ว ชอบแบบหนึบตั้งแต่ตอนแรกที่กดเลยครับ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
  3. INITIAL_D

207
    2
    0
    มีรุ่นอื่นแนะนำอีกไหมครับ

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
  5. INITIAL_D

207
    2
    0
    ราคาเท่าไหร่อะคับ

6. INITIAL_D

207
    2
    0
    แล้วพวกพี่ใช้รุ่นไหนกันบ้างอะคับ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ใช้ National NB-P ครับ ก็โอเคนะครับ

วิ่งธรรมดาไม่ต้องรอร้อนมาก ใช้มาสักปีนึง เบรคถึงเริ่มมีเสียงบ้างตอนแตะเบา ๆ

วิ่งในพีระ ก็ได ้5-6 รอบอยู่ครับ ก่อนที่จะเริ่มร้อนมาก

ฝุ่นมีเหมือนกัน แต่น้อยกว่าตัว NA-P

8. INITIAL_D

207
    2
    0
    ผมเคยใช้อยู่ครับพี่กุ้ง หนึบดี แต่ผมอาจเจอชุดไม่ดีมั้ง จานเป็นรอยหมดเลยอะครับ แล้วตัว Na-p อะคับ เป็นไงบ้าง ได้ข่าวว่ากินจาน

9. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    แล้วถ้าจานเบรค H22 บางแล้ว ส่วนมากหาของมือสองมาเปลี่ยนกัน หรือ ซื้อใหม่อ่ะครับ ถ้าซื้อมือสอง ซื้อเฉพาะจานเค้าขายกันป่าวครับ แล้วถ้าซื้อใหม่ใช้ของอารายกันครับ

10. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    เพิ่งเปลี่ยนผ้าเบรคหลังมา ของ nissin ราคาขายที่ร้านเบรค 1500
    เจียร์จาน 2 ข้างแบบไม่ถอด 300
    ค่าแรง 200

ปล. จานเบรคเดิมๆครับ EK VTEC

11. INITIAL_D

207
    2
    0
    เรื่องจานบางก็สงสัยเหมือนกัน ว่าจะมีขายเฉพาะจานไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้