ค่าใฃ้จ่ายในการเปลี่ยนปะเก็นอ่างน้ำมันเครื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 6 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีน้ำมันเครื่องมันรั่วออกมาทุกวัน อยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนปะเก็นอ่างน้ำมันเครื่องแล้วจะหายหรือป่าว แล้วต้องเปลี่ยนอะไรบ้างถึงจะหายครับ แล้วค่าใช้จ่ายมีอะไรบ้าง ขอบคุณครับ:cry:

1. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ลองดูก่อนไหมครับ ว่ารั่วตรงไหน ถ้าจะดูเองก็ต้องล้างให้สะอาดแล้ว วิ่งแล้วกลับมาดูว่ามันมาจากไหน เป็นไปได้เยอะ หลายจุด ซีลอ่าง ซีลจานจ่าย ซีลโซลินอยวีเทค
    ยางฝาครอบวาร์ล ซึลแคม ซึลข้อเหวี่ยง ซีลท้ายเครื่อง(แถวฟลายวีล) การสังเกตก็ขึ้นอยู่กับตำแหน่งที่รั่วซึม ที่ผมเคยเจอ ไปรั่วตรง o-ring ตรงกรองน้ำมันเครื่องด้านที่ติดกับเครื่อง
    หาอยู่ตั้งนานว่ามันมาจากไหน เพราะมันอยู่หลังเครื่อง ถ้าไปอู่เขาขึ้นฮ้อยดู หรือใช้ประสบการณ์ก็รู้แล้วครับ ว่ามาจากอะไร
    ถ้าประเก็นอ่างราคา ก็น่าจะ เจ็ดแปดร้อย รวมค่าแรงน่าจะแถวๆ 1000 นะครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    โอริงอ่าง สามเกือบสี่ร้อย ค่าแรง สองถึงห้าร้อยแล้วแต่อู่

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ปะเก็นอ่าง 300 กว่าบาท ค่าเปลี่ยนผมโดนไป 700 หรือ 900 อันนี้เข้าทำ 0 นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้