สอบถามไฟเอ็นจิ้นโชว์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย natthorn, 5 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    ไฟเอ็นจิ้นมันโชว์พร้อมกับอาการที่เข็มไมล์ความเร็วกระตุ๊กไปกระตุ๊กมาแล้วตอนนี้ก็เข็มไมล์ใช้ไม่ได้แล้ว
    มันเกี่ยวกับอาการนี้ป่ะครับ อาการอื่นรถยังไม่เจออาการขับได้ปกติอะครับ
    ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

2. ek steel

ek steel New Member Member

1
    0
    0
    oxygen sensor เสียหรือเปล่า รถผมก็เป็น ek steel

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
  4. Toajeed

Toajeed New Member Member

10
    2
    0
    อาการเดียวกับรถผมเลยครับ เพิ่งเป็นตอนไปเที่ยวสงกรานต์ที่เชียงรายครับ ตกลงอะไรเสียครับ natthorn จะได้ซ่อมถูกทาง

5. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    speed senser นะคับรองเช็คดูอีกที อาจจะแค่สกปรก

6. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    speed senser เสียครับผม
    ของผมเคยเปงเปลี่ยนแล้วหายครับ

7. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    speed sensor เสียคับ เปลี่ยนเเล้วหายชัวร์ อาการนี้เคยเป็นมาเเล้ว

8. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    SPEED SENSOR

9. ByrdEK@PNG

ByrdEK@PNG New Member Member

55
    0
    0
    เข้ามาเก็บความรู้คับ

10. Toajeed

Toajeed New Member Member

10
    2
    0
    ผมเปลี่ยน speed senser แล้วครับหายแล้วครับ ก่อนเปลี่ยนลองทำความสะอาดขั้วปลั๊กแล้วไม่หายก็เลยลองเช็คโค๊ดเองตามคำแนะนำในเว็บนี้แหละผลออกมา โค๊ด 17 vss ชัวร์แล้ววิ่งไปหาซื้อของเซียงกงมาเปลี่ยนเองประหยัดไปเยอะ ขอขอบคุณเพื่อนๆชาว Ek มากครับ

11. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

SPEED SENSOR ลองถอดออกมาทำความสอาดดูก่อนครับ .. ถ้ายังไม่หายแล้วหาของไม่ได้

โทรหาผมมีทั้งของเกียร์ MT / AUTO ... 0891 222 891

12. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    speed sensor แน่นอนเลย...

13. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ว่าเเล้ว อาการนี้ SPEED SENSOR ชัวร์ เปลี่ยนมา 2ตัว เเว้ว เหอๆๆๆๆ

14. civic 96

civic 96 New Member Member

55
    6
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้