อยากถามเรื่องกาควบคุม+หลังคาแข็งคับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Mod...kub, 2 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    คือผมสนใจเจ้าmr-2อะคับ แต่เห็นมีคน post ถามบ่อยเกี่ยวกับกาควบคุมอะคับ ซึ่งผมก้อดูclipแล้วนะคับ เลยอยากรู้ว่าถ้าเป็นเกียร์A/Tจาเป็นเหมือนกันไหมคับ แล้วก้อเรืองหลังคาอะคับ ว่ายังมีแบบหลังคาแข็งรึป่าวคับเพราะมีคนบอกว่าt-barมันม่ายค่อยดีเพราะม่ายค่อยได้มีโอกาสใช้+มีเสียงเวลากระแทกอะคับแล้วราคาต่างกันมากไหมคับ สนใจ mr-2อะคับ เน้นขับสบายๆ รบกวนด้วยค้าบบบบบบบบ:D

2. Toyopet

Toyopet New Member Moderator

78
    2
    0
    ถ้าเกียร์ออโต้ ไม่ต้องระวังมากครับ เพราะเครื่องไม่ได้แรงมากแบบเทอร์โบ
    ให้ระวังตอนถนนเปียกก็พอครับ
    ส่วนหลังคาแข็ง กับ T-Bar ตอนออกห้าง ราคาต่างกันครับ
    แต่ปัจจุบัน ราคาไม่ต่างครับ อยู่ที่สภาพรถมากกว่าครับ
    ส่วนตัว T-Bar เรื่องเสียงดัง ไม่ค่อยเจอนะครับ จะเจอเรื่องน้ำหยดมากกว่าครับ
    ส่วนใหญ่เป็นที่ยางหมดสภาพครับ แต่ถ้าเปลี่ยนยางแล้วไม่หาย ลองตั้งกระจกดูครับ
    ถ้าตัวถังไม่มีปัญหา ส่วนใหญ่เปลี่ยนขอบยาง T-Bar ก็หายครับ

3. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    ขอบคุนมากคับ ได้รถเมื่อไหร่จารีบไปใช้บริการนะคร้าบบบบบ:D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้