ขอถามเส้นทางหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NaWaa, 4 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ขอถามทางจากพุทธมลฑลสาย4 ไป ซ.รามคำแหง30/1 หน่อยครับ
    ว่าไปทางเส้นไหน ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ
    หรือ ว่าสามารถนั่งรถเมล์ รถตู้ สายอะไรไปได้บ้าง พรุ่งนี้จะไปสัมภาษณ์งานอ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    วิ่งตรงเส้นนั้นผ่านพาต้า มาขึ้นทางด่วนตรงยมราช แล้วลงด่านพระราม 9 จากนั้นวิ่งตรงมาเลี้ยวซ้าย

ตรงสี่แยกที่ตัดกับถนนรามคำแหง จะเข้าสู่ถนนรามคำแหง จากนั้นตรงจนผ่าน ม. รามคำแหง และสนามกีฬาราชมังคลา

และก็เริ่มมองทางขวามือ (ฝั่งเดียวกับม.รามฯ) ซอยจะเลยสนามกีฬาไปไม่ไกลครับน้องนัท

NaWaa ถูกใจสิ่งนี้
  3. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เสียเงินอีกด่านตรงด่านพระราม9 แล้วมีป้ายเขียนลงรามคำแหง พอลงด่วนจะผ่านโคลอนเซ่ ข้ามสะพาน เลยไป4แยกไฟแดงหน้า แยกพระราม9 เลี้ยวซ้ายแล้วนับซอยไปเลยครับ...

4. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ไม่รู้ช้าไปป่าวนะครับ แต่แถวสายใต้ใหม่จะมีรถตู้ไปลงหน้ารามอยู่

5. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ขอบคุณครับพี่เจย์ ขับรถไปเองรถติดมากๆ เล่นเอาปวดขาเลย

ขอบคุณครับผม

ขอบคุณครับ เดี๋ยววันอังคารผมต้องไปอีก คงนั่งรถตู้ไปแล้วหละครับ
    เอารถไปไม่ไหว รถติดมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้